AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 04:25:16 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พ่อตากะลูกเขย(ตัวผมเองล่ะ)ขอความเห็นแต่ละท่านนะครับ  (อ่าน 4950 ครั้ง)
shinjung
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« เมื่อ: 07 กันยายน 2011 23:32:45 »

เมื่อพ่อตาเอ่ยปากขอยืมรถไปใช้งาน พี่ๆคิดอย่างไรกันบ้างครับ Huh?  ฉุน
ผมครั้งแรกก็เข็ดเลยครับ แต่ไม่กล้าที่จะปฏิเสธ ให้ยืมตลอด ทั้งๆที่รู้ว่าขับไม่ได้เรื่องอย่างนั้น
ไม่ใช่รถกรู กรูจะเหยียบอย่างเดียว ไม่สนพังก็ไม่ใช่รถกรู และอีกหลายๆครั้งที่ไม่ได้ไปด้วย เซงเป็ด ถอนหายใจ
khonjengji
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 กันยายน 2011 23:38:00 »

พ่อตายืมๆ ทำใจอ่ะๆ  เราก็ได้ลูกสาวเขามาแล้วนี่ อิอิ

แต่ถ้าเป็นผมนะ รถกลับมาสภาพเดิม คือรถไม่บุบ หรือไม่ไปชนอะไรก็พอใจแล้ว

เรื่องการขับ ขับแล้วรถเราไอ้นั่นนี่พัง ก็ถือว่าซวยไปอ่ะครับ ถ้าเป็นผมคงพยายามหาวิธีล๊อคความเร็วและรอบเครื่องไม่ให้สูงเลยครับ ลงทุนซื้อ f-con มาจูน 2 แม๊พเลย  แบบช้ามากๆ กับแบบเร็วๆ  คุ้มน่ะ ตอนไหนเราอยากขับช้าก็เลือกแบบช้า หรือพ่อตายืมรถก็ตั้งแบบช้าไว้ รถเราจะไม่พังงัยครับ

4AGE 20V
AE.พาฝัน
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 กันยายน 2011 23:48:46 »

เหอๆๆ ดีนะที่พ่อตาผมขับรถไม่เป็น  ไม่รู้ไม่ชี้ ไม่รู้ไม่ชี้ ไม่รู้ไม่ชี้
Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 กันยายน 2011 00:04:15 »

ก็บอกไปดีๆครับ ว่าให้ขับดีๆหน่อย
 ถ้าไม่ฟัง คราวหน้าก็ไม่ให้ยืม

EE90 Chaser Edition
ADVAN RG
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 กันยายน 2011 00:13:12 »

ซื้อให้แกไปสักคันสิครับ เรื่องจะได้จบ ไม่ต้องนอนสะดุ้ง ลิ้นเป็นฝ้า

SK One @ WZ

ขับรถไม่สุภาพ กรุณา"แข่ง"

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 กันยายน 2011 00:24:16 »

พ่อตาผมถาม ทำไมไม่เซ็ทโบ เง้ออออออออ

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 08 กันยายน 2011 01:15:50 »

พ่อจะไปไหน เด๊วขับไปส่ง ^^
Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 กันยายน 2011 04:25:34 »

อ่านแล้วก้อนะ เข้าใจ เรื่องแบบนี้ มันหนีกันไม่พ้น หลายๆคู่ ต้องย้ายออกมาอยู่กันตามลำพัง ก้อต้องได้อย่างเสียอย่างครับ ...

TanGKui-101

AE101_7A กำลังจะโต

« ตอบ #8 เมื่อ: 08 กันยายน 2011 07:49:10 »

เราก็ใช้ลูกแกให้คุ้มๆๆซิ .... ถ้ารักกันจริงๆ ก็ต้องยอมอะครับ ของนอกกาย

ครั้งหน้าบอกไปเลย เบรคไม่ค่อยดี ระวังๆๆๆๆ นะคร้าบบบ
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #9 เมื่อ: 08 กันยายน 2011 08:06:10 »

เมื่อพ่อตาเอ่ยปากขอยืมรถไปใช้งาน พี่ๆคิดอย่างไรกันบ้างครับ Huh?  ฉุน
ผมครั้งแรกก็เข็ดเลยครับ แต่ไม่กล้าที่จะปฏิเสธ ให้ยืมตลอด ทั้งๆที่รู้ว่าขับไม่ได้เรื่องอย่างนั้น
ไม่ใช่รถกรู กรูจะเหยียบอย่างเดียว ไม่สนพังก็ไม่ใช่รถกรู และอีกหลายๆครั้งที่ไม่ได้ไปด้วย เซงเป็ด ถอนหายใจ

ใส่คลัชแต่ง แข็งโพ้ด ปัญหาจบ

ถ้าเกียรออโต้ ท่อใบโต เสียงดัง

ทำสีรถสดๆ จี๊ดๆ

แอบถอดฟิวส์แอร เวลาเเกยืม

ทำทุกอย่างที่แกไม่ชอบ ไม่สะดวกสบายกะรถครับ แหะ.. แหะ..

(แบบที่เวลาเราใช้ทำกลับง่ายๆนะ)
ซุบซิบ

ผมถอดฟิวส์เลย สต๊าทไม่ติด จบ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
เคลิ้มสมาคม ™

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #10 เมื่อ: 08 กันยายน 2011 08:08:44 »

เมื่อพ่อตาเอ่ยปากขอยืมรถไปใช้งาน พี่ๆคิดอย่างไรกันบ้างครับ Huh?  ฉุน

ถ้าเกียรออโต้ ท่อใบโต เสียงดัง

ทำทุกอย่างที่แกไม่ชอบ ไม่สะดวกสบายกะรถครับ แหะ.. แหะ..

(แบบที่เวลาเราใช้ทำกลับง่ายๆนะ)
ซุบซิบ

ฮ่าๆๆ น้าเต๋าสุโค่ยมาก

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
ป๋องเอ๋อ

ไม่มีเพื่อนอย่าไปไหนไกล ไม่มีน้ำใจอย่าไปไหนเลย??

« ตอบ #11 เมื่อ: 08 กันยายน 2011 08:25:40 »

น้าเต๋านิสัยไม่ดี

และแล้วมันก็กลับมา
ballcrma
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #12 เมื่อ: 08 กันยายน 2011 08:29:10 »

ดีนะที่พ่อตาผม ไม่ใช่ขาโหดขนาดนั้น แต่ที่พ่อเคยบอกมา เขาบอกว่าพอรอบได้ ก็ 140+ ครับ ไม่ได้อัดตั้งแต่เริ่ม

ต่อหน้าข้าศึก ข้าคือพยัคฆ์  ต่อหน้าเมียรัก ข้าคือ "แมว"
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #13 เมื่อ: 08 กันยายน 2011 08:32:09 »

เมื่อพ่อตาเอ่ยปากขอยืมรถไปใช้งาน พี่ๆคิดอย่างไรกันบ้างครับ Huh?  ฉุน

ซุบซิบ

ฮ่าๆๆ น้าเต๋าสุโค่ยมาก
น้าเต๋านิสัยไม่ดี

ไมใหว เอาไปแล้วเป็นรอยหมด แล้วนี่ รุมผมกันเรอะ เดี๋ยวให้ป้าอ้อสั่งเก็บหรอก.... อิ อิ อิ

ต้อง ชายเหนือชาย จับพ่อตาทำเมีย ฮ่าๆๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กันยายน 2011 08:36:08 โดย TAOTAO-TZ#056- » บันทึกการเข้า

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
Mac Auto Parts
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #14 เมื่อ: 08 กันยายน 2011 08:35:46 »

ได้ลูกเขามาขี่แล้วก็ให้รถแกขับมั่งคงไม่เป็นไร

251/1 Moo 6. Soi Jaroensuk, Phaholyothin Rd, Talaysubsorn,Muang,Lopburi 15000 Thailand
( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #15 เมื่อ: 08 กันยายน 2011 08:57:36 »

เ้ค้าอาจจะไม่ได้คิดหรอกคับ ว่าไม่ใช่รถกรู พังก้อไม่ใช่รถกรูอะไรแบบนั้น พ่อตาผมขนาดขับรถของตัวเอง ยังลากเกียร์ทุกเกียร์ แถมไม่ชอบใส่เกียร์5อีกต่างหาก ผมนั่งไปด้วย ลุ้นแทบแย่ ว่าจะเปลี่ยนเกียร์มั้ย คนแก่ ชอบขับลากเกียร์คับ กะบะที่บ้านเฟืองท้ายหอนไปละ

THE TONG

na GE

« ตอบ #16 เมื่อ: 08 กันยายน 2011 09:01:37 »

ผมยืมรถพ่อตาตลอดอ่ะ แรงก่ารถผมอีก

รถดี ๆ ที่เหมาะกับวัยรุ่น
Lef Muslim ON AE 101
มือใหม่หัดซิ่ง
**

รถ ไม่แรง แอบแซง ในที่มึด ๆๆๆ

« ตอบ #17 เมื่อ: 08 กันยายน 2011 09:07:39 »

เหตุการคล้ายๆกันเลย ผมก้อโดน อา ยืมเหมือนกัน ขับรถอย่าง เห้ เลยขอบอก พอไม่ไห้ก้อไม่พอใจ ผมนี้  เซงมากๆ เค้าไม่เข้าใจหรอกว่าคนรักรถมันยังไง พอมีปัญหามาก้อ เฉย ผมไม่เคยพูดสักคำ เบื่อมากๆ
vonezaa

หน้าตาดีแต่ไม่มีตังค์......รถพังก็พึ่งเมีย

« ตอบ #18 เมื่อ: 08 กันยายน 2011 09:13:56 »

ทำใจ....ของนอกกายเสียซ่อมได้ จิตใจคนซ่อมไม่ได้เสียแล้วเสียเลย

neoscreen
AE Racing Club Staff

อยากได้..ก็จัดให้..

« ตอบ #19 เมื่อ: 08 กันยายน 2011 09:25:09 »

ไม่รู้ดิคับ แต่ถ้าเป็นผม ถ้ารู้นิสัยการขับ หรือรู้นิสัยการใช้รถ ถ้าไม่ดีก็ ไม่ให้ยืม จะโกรธก็โกรธไป ตัดไฟแต่ต้นลมเลย ถ้าต้องให้ บ่อย ๆ เข้า ถามเลยว่าซื้อต่อมั้ย จบ เพราะเวลา่ไปขอลูกสาวคุณยังเอาค่าสินสอดเลย ฮ่า ๆ

END
หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์