AE. Racing Club
19 ตุลาคม 2024 00:27:25 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเคลมแร็คae101มาคับ(หายแล้ว)*  (อ่าน 2380 ครั้ง)
olympia dojo
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« เมื่อ: 11 กันยายน 2011 09:25:30 »

เรื่องมีอยู่ว่า ผมทำช่วงล่างที่"สนามเป้าศูนย์ล้อ"มาโดยตลอด ทีนี้แร็คผมรั่ว เค้าก็เลยเปลี่ยนให้ แต่ดันเปลี่ยนของ20vมา ซึ่งเครื่องผมเป็น4a-fe มันไม่เข้ากันเลย เมื่อวานจึงไปเคลมใหม่ ตรงรุ่นละทีนี้ ใช้ดีมาก แต่!!! เวลาหักเลี้ยวพวงมาลัยสักครึ่งรอบด้านซ้ายแล้วหักกลับ มันจะดังกึกๆ!!  หักซ้ายหักกลับดังกึกๆ น่าลำคาน เค้าลงไปดูในบ่อแล้วบอกว่า มันดังจากในแกนแร็ค ลองใช้ดูสักพัก อาจจะหาย แล้วมันจะหายมั้ยคับเนี้ย??? เค้าบอกถ้าไม่หายเคลมใหม่ได้คับ                   (วันนี้เข้าไปสนามเป้าอีกครั้ง เค้าบอกมันดังในแกนแร็ค) แล้วฉีดน้ำมันไรไม่รู้เข้าไป เงียบเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กันยายน 2011 17:33:39 โดย olympia » บันทึกการเข้า
UltraKw@nG
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 09:29:17 »

ห๋า มีอย่างี้ด้วยหรอ

panaejorn

_~=*_ พ เ น จ ร_*=~_

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 09:51:16 »

ไม่มีหรอกครับ

ดังจากแกนหน่ะ

มันดังจาก หัวนอก กับ หัวใน แค่นั้นแหละครับ

AE Racing Club
Panaejorn @ AE Racing Club.Net
No More Game-Friend Indeed
All Zone
ปากขมก็อมยา ปากหมาก็อมตีน

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 10:00:24 »

แล้วต้องทำไงอ่ะคับ
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 10:19:40 »

แล้วต้องทำไงอ่ะคับ
ลองดูไปก่อนคับ ถ้าไม่ดีขึ้นหรือไม่หาย ก็เข้าไปเคลมใหม่ค้าบบบ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 10:28:32 »

เคลมทีใช้เวลาครึ่งวัน รอเบื่อมากๆน้าหนู
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 10:43:56 »

เคลมทีใช้เวลาครึ่งวัน รอเบื่อมากๆน้าหนู
น้าต้องหาเวลาว่างๆแล้วอ่ะคับ ถ้าน้าบอกว่านานหรือเบื่อๆ แต่ผมว่าเค้าก็เคลมให้ ดูแล้วเค้าสนใจดูแลลูกค้าดีนะค้าบบน้า อู่แบบนี้ผมว่าโอเคนะน้า ซุบซิบ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 11:31:42 »

ถ้าดังจากแกน ใน คือ ที่แร็ค  ก็ ต้องรื้อ ออกมาเปลี่ยน ซีล ประคองแร็ค ครับ

ของผม ก็ เคยเป็น รื้อออกมาเปลี่ยนไปรอบละ ชุดซ่อมอันละ 100 กว่าบาท ครับ  ในรูป ก็ ด้านล่างน่ะครับ Wink

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 11:34:40 »

มันดังกึกๆเหมือนผมปะคับน้า
4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 12:13:01 »

มันจะมียอยด์ หรือjointหรือตุ๊กตา ที่ต่อจากแกนของพวงมาลัยไปที่แกนแร็คคับ ตัวนี้ก้อดังได้คับ

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 12:19:19 »

ยอยเปลี่ยนแล้วคับน้า มันดังจากใต้พรมฝั่งคนนั่งเลยคับ ก้มลงไปเสียงชัดเชน ก่อนหน้านี้ไม่เปน เปลี่ยนแร็คแล้วเป็นเลย
aotobort

มือไหม่แต่ใจเกินร้อยครับ

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 12:40:36 »

ผมเคยเป็นครับแต่ของผมจะดังเวลาเจอที่ไม่เรียบจะดังกุกๆๆๆ หาเท่าไหร่หาไม่เจอ
สักพักช่างไปเอาโซเนคฉีดเข้าไปที่ข้อต่อไม้ตีกลองอ่ะครับ หายเลยเงี่ยบสนิทครับ
ไม่รู้เกี่ยวกันป่าว ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยครับ

« ตอบ #12 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 12:50:36 »

ขอบคุณที่แสดงความเห็นคับ ^^
4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #13 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 13:02:53 »

ถ้าอย่างนั้นผมว่าเป็นที่แร็คตัวนี้แล้วล่ะคับ แต่ในแร็คมันก้อมีหลายส่วนที่จะดังได้ ถ้าเปลี่ยนทั้งเส้นเลยเนี่ย
ผมว่าทั้งไม้ตีกลอง ลูกหมากปลาย หรือแม้แต่ตัวเฟืองที่เลื่อนเข้าออก หรือตัวเฟืองภายใน แต่ถ้าเราใช้ลูกหมากชุดเดิม
ไม้ตีกลองชุดเดิม มันก้อจะแคบไปได้อีก คือเป็นที่ชุดเฟืองของแร็คอ่ะคับ ลองดูคับ

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง

« ตอบ #14 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 13:10:34 »

ถ้าอย่างนั้นผมว่าเป็นที่แร็คตัวนี้แล้วล่ะคับ แต่ในแร็คมันก้อมีหลายส่วนที่จะดังได้ ถ้าเปลี่ยนทั้งเส้นเลยเนี่ย
ผมว่าทั้งไม้ตีกลอง ลูกหมากปลาย หรือแม้แต่ตัวเฟืองที่เลื่อนเข้าออก หรือตัวเฟืองภายใน แต่ถ้าเราใช้ลูกหมากชุดเดิม
ไม้ตีกลองชุดเดิม มันก้อจะแคบไปได้อีก คือเป็นที่ชุดเฟืองของแร็คอ่ะคับ ลองดูคับ
ขอบคุณคับน้า
AE.พาฝัน

« ตอบ #15 เมื่อ: 12 กันยายน 2011 01:14:52 »

ผมเคยเป็นครับแต่ของผมจะดังเวลาเจอที่ไม่เรียบจะดังกุกๆๆๆ หาเท่าไหร่หาไม่เจอ
สักพักช่างไปเอาโซเนคฉีดเข้าไปที่ข้อต่อไม้ตีกลองอ่ะครับ หายเลยเงี่ยบสนิทครับ
ไม่รู้เกี่ยวกันป่าว ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยครับ

ผมก็เป็นแบบน้านี่ล่ะคับ แต่ผมเจอต้นเหตุคับ แหะ.. แหะ.. ยางรัดแร็ด คับ เปลี่ยนแล้วหายเลย (ของเก่าถอดออกมาดูไม่ได้เลยเนื้อยางบางและกอบ...อร่อยเลย..555+)

เรื่องมีอยู่ว่า ผมทำช่วงล่างที่"สนามเป้าศูนย์ล้อ"มาโดยตลอด ทีนี้แร็คผมรั่ว เค้าก็เลยเปลี่ยนให้ แต่ดันเปลี่ยนของ20vมา ซึ่งเครื่องผมเป็น4a-fe มันไม่เข้ากันเลย เมื่อวานจึงไปเคลมใหม่ ตรงรุ่นละทีนี้ ใช้ดีมาก แต่!!! เวลาหักเลี้ยวพวงมาลัยสักครึ่งรอบด้านซ้ายแล้วหักกลับ มันจะดังกึกๆ!!  หักซ้ายหักกลับดังกึกๆ น่าลำคาน เค้าลงไปดูในบ่อแล้วบอกว่า มันดังจากในแกนแร็ค ลองใช้ดูสักพัก อาจจะหาย แล้วมันจะหายมั้ยคับเนี้ย??? เค้าบอกถ้าไม่หายเคลมใหม่ได้คับ

หลังจากที่ผมเปลี่ยนยางรัดแร็ดแล้วอาการเจอทางไม่เรียบก็หายไปคับ  แต่ตอนนี้เจอแบบน้าเหมือนกันคับแต่ผมดังน้อยคับยังไม่ถึงกับลำคาญคับ....แต่เท่าที่คุยกับช่างมานะคับช่างบอกว่าเป็นที่ภายในแร็ดล่ะมั่ง แหะ.. แหะ.. ผิดถูกไงก็ขออภัยนะคับ  ตอนนี้ผมใช้ได้คับเลยใช้ไปก่อนคับเป็นมากๆๆยกแร็ดเชียงกงใส่ทั้งชุดเลย เหอๆๆ
osk100

http://www.watanabemania-thailand.com/board/index.

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #16 เมื่อ: 12 กันยายน 2011 12:19:36 »

สนามเป้าศูนย์ล้อก็อู่ฝีมือดี
ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร
เต่ถ้ามันดังเป็นผมให้เข้าเเก้งานให้จนกว่าเราจะพอใจ ครับ

รับซื้อรถยนต์เเละจัดไฟเเนนซ์ Tel. 081 555 4547
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=63667.0

« ตอบ #17 เมื่อ: 12 กันยายน 2011 18:21:20 »

จริงคับ เค้าบอก5-6ก็เข้ามาเถอะถ้ามีปัญหาเคลมได้หมด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์