AE. Racing Club
19 ตุลาคม 2024 14:38:29 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า เมื่อเช้านี้ (ตอน หมาลังเล กับ 318i)  (อ่าน 3804 ครั้ง)
chaiyasita
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 11 กันยายน 2011 15:32:06 »

เมื่อเช้า ผมก็ขับรถกลับนครนายกเป็นปกติ ใช้เส้นทางรังสิต-นครนายก ผ่านคลองรังสิต มศว. องครักษ์ ไปนครนายก

พอดีเพิ่งเปลี่ยนปั๊มติ๊ก 2J BO มาเลยวิ่งน้ำมันทดสอบตลอดทาง แต่เส้นคลองรถเยอะ ก็วิ่งไม่ได้เร็วเท่าไหร่ ไม่เกิน 100

ถึงคลอง 14 ก็มี 318i จ่อก้นมาแล้วก็เตาะไฟสูงใส่หลังผมหลายๆ ครั้ง เหมือนจะเป็นการให้สัญญาณอะไรสักอย่าง หรืออาจจะขอทาง ก็เริ่มกังวล ตอนนั้นผมอยู่เลนขวา จึงตัดสินใจเข้าซ้ายและวิ่งช้าลง 318i คันนั้นก็ยังไม่แซงผมไปอะ ผมก็เข้าซ้ายเหมือนเดิน ก็ขวาทางมันไม่ดีอะครับ

ครั้งต่อมา พอขับมาได้เกือบคลอง 15 เขาก็เร่งเครื่องเข้ามาใกล้และเตาะไฟสูงใส่ผม ผมก็หลบครับ เขาก็เร่งเครื่องขึ้นมา เหมือนจะแซงผม ไปช้าๆ พอขึ้นไปอยู่เยื้องๆผม เขาก็ช้าลง ช้าลงจนไปอยู่ข้างหลังผม ผมก็จะต้องทำเวลา ก็เร่งเครื่องขึ้นหน้าเข้าเลนขวา วิ่งเกือบคลอง 16 หน้า มศว. เขาก็เตาะไฟใส่ผมอีกแล้ว คิดในใจมันบ้าอะไรว่ะ จะแซงก็แซงไปเลย มันอะไรนักหนา อารมณ์เริ่ม บ่จอย

ผมก็คิดในใจ เอาวะ ใจเย็นๆ เรามีงานต้องทำอีกเยอะ ไหนจะคนที่เรารักรออยู่ที่บ้านอีก ก็เข้าซ้ายตามระเบียบรถช้ากว่า ทีนี่ 318i ใจร้อนมั๊ง โชว์เหนือด้วย เร่งเครื่องสนั่นเลย ตอนนั้นผมอยู่ซ้ายแล้ว และชะลอความเร็วลงเหลือ 60 มองไปข้างหน้า ใกล้หน้าทางเข้า มศว. ผมเห็นรถมันชุลมุนกัน เบรคไฟก้นแดงกันทุกคัน (มองไกลๆ) ผมก็คิดว่าสงสัย มีอุบัติเหตุเปล่านะ เลยวิ่งช้าเลย

ทันใดนั้นผมเห็น หมาขาวตัวเขื้อง วิ่งมาจากเกาะกลาง จะข้ามถนนมาทางซ้าย มันพยายามวิ่งออกมา 2-3 ครั้ง แต่พอรถเข้าใกล้มันก็หลบ และมันก็หลบ เข้าๆ ออกๆ รถแต่ละคันก็ชะลอเพราะเจ้าหมาตัวนี้แหละครับ ผมเห็นแต่ไกลผมจึงชะลอซ้ายเลย เพราะเคยมีประสบการณ์กับ "หมาลังเล" มาครั้งหนึ่้งในชีวิต ทำให้เสีย ST171 ไปคันนึง

ทีนี้มาถึงตาของ 318i กันบ้าง พี่แกกำลังเร่งเครื่องครับ วิ่งมุดเข้าไปในฝูงรถซึ่งเขากำลังเบรคกันอยู่ ผมคิดในใจ "กระจุยแน่" ไม่ผิดครั้บ หมาตัวนั้น วิ่งเข้าตัดหน้า 318i 318i ชนเข้าเต็มหน้ากลางหน้ารถเลยครับ ทุกอย่างรวมทั้งหมา มุดลงใต้รถ ผมมองแต่ไกลเห็นชัดมาก ตั้งแต่ไฟใต้กันชน ลิ้นหน้า ชิ้นส่วนอีกเพียบ กระจุยมุดออกมาใต้ท้องรถ บางส่วนกระเด็นข้ามไปอีกฝั่งของถนน ผ่านพ้นออกมา หมาตัวนั้นนอนแน่นิ่งสนิท พร้อมด้วยเพื่อนๆ หมาที่ยืนอยู่ริมถนน 4-5 ตัวเฝ้ามองอย่างสลดใจ

วิ่งต่อไปถึงแยกไฟแดงโค้งองครักษ์ 318i คันนั้น หน้าเยินสุดๆ เห็นน้ำไหลจากหน้ารถ (เดาว่าหม้อน้ำน่าจะแตก) มาคิดๆ ถ้าเป็นรถเล็กๆ คนพังพินาศไปทั้งหมด คาดว่าตอนชน ความเร็วน่าจะ 90-100 km/hr ครับ

เอามาเล่า ให้พี่ๆ น้องๆ ระวัง เจ้า หมาข้ามถนน ด้วยนะ เพราะมันมักจะเป็น "หมาลังเล"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กันยายน 2011 15:43:55 โดย chaiyasita » บันทึกการเข้า

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
•—ชๅ€lxล้ๅต้ม<NC.Z>

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 15:42:21 »

คำนับ คำนับ

http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100000603573246
hayata
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 15:45:31 »

ขอให้น้อวงมาไดปสู่สุขตินะครับ สงสารน้องหมาจัง

////// ขายโช็คแต่ง H-Drive ใส่ AE ปรับแข็งอ่อน32 ระดับ สูงต่ำได้ไม่ยุ่งกับค่า K สปริง รุ่นใหม่ //////

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=97427.0
bever MuMu.SZ
AE Racing Club Staff

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 15:59:33 »

ส่วนตัวยังไม่เคยครับ ขฉย่าให้ชนเลย สงสารมันอ่ะครับ

bever MuMu.SZ

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 15:59:47 »

ส่วนตัวยังไม่เคยครับ ขออย่าให้ชนเลย สงสารมันอ่ะครับ

Mr.not

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 16:04:22 »

^
l
l
l
น้าบีเปลี่ยนรูปด่วน..

รูปไม่อัพเดท... อิอิ
keng110 >SZ<

20V inside

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 16:10:40 »

ที่เดียวกันเลยหน้า มศวแต่ของผมเป็นมอไซร์ขับคู่กันมาสองคันแต่ไม่รู้จักกันนะครับ มีพุดเดิ้ลตัวหนึงยืนอยู่ข้างถนน
ผมเห็นแล้วว่ามันอยู่ตรงนั้นในใจคิดว่ามันต้องวิ่งออกมาแน่เลย ผมเลยโยกออกเลนขวาแซงมอไซร์คันข้างหน้า
คิดไม่ผิดมันวิ่งออกมาจริงด้วย แต่ผมพ้นมันแล้วแต่อีกคันหลบไม่ทัน โครมสองผัวเมียนอนนิ่งอยู่กลางถนนหมากระเด็น
ไปไหนก็ไม่รู้ ไม่ไหวแล้ว...

มีงานให้กลุ้ม ดีกว่ากลุ้มเพราะไม่มีงาน
Tonsuan

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 16:15:19 »

เมื่อก่อนเจอบ่อย แต่เดี๋ยวนี้ไม่เจอละ สงสัยท่อดัง  แหะ.. แหะ..

Hunter_JIK.CZ48

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 16:20:29 »

เมื่อวันศุกร์ผมวิ่งเส้นวัดนาวงช่วงถนน4เลน มา170-180ได้ โล่งๆตี3 เจอหมา4ตัวยืนคุยกันกลางถนน

แมร่งทั้งเบรคทั้งหักหลบ ดีนะเห็นไวๆเลยเข้าเลนกลางไว้ก่อน ต้องหลบข้ามไปเลนตรงข้ามเลยหักแคนิดเดียว+กับถนนซีเมนไม่ใช่ยางมะตอยไม่งั้นมีงานแน่เลย

TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 16:28:42 »

ผมโดนเค้าตอน 140 คานหล่าง คด หม้อน้ำแตก ถ้าหักหลบ คง ลาโลกหล่ะครับ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
chaiyasita

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 16:36:20 »

เมื่อวันศุกร์ผมวิ่งเส้นวัดนาวงช่วงถนน4เลน มา170-180ได้ โล่งๆตี3 เจอหมา4ตัวยืนคุยกันกลางถนน

แมร่งทั้งเบรคทั้งหักหลบ ดีนะเห็นไวๆเลยเข้าเลนกลางไว้ก่อน ต้องหลบข้ามไปเลนตรงข้ามเลยหักแคนิดเดียว+กับถนนซีเมนไม่ใช่ยางมะตอยไม่งั้นมีงานแน่เลย

"เจอหมา4ตัวยืนคุยกันกลางถนน" มันคุยกันเรื่องอะไรหรือครับ สงสัย

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
chaiyasita

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 16:37:31 »

ที่เดียวกันเลยหน้า มศวแต่ของผมเป็นมอไซร์ขับคู่กันมาสองคันแต่ไม่รู้จักกันนะครับ มีพุดเดิ้ลตัวหนึงยืนอยู่ข้างถนน
ผมเห็นแล้วว่ามันอยู่ตรงนั้นในใจคิดว่ามันต้องวิ่งออกมาแน่เลย ผมเลยโยกออกเลนขวาแซงมอไซร์คันข้างหน้า
คิดไม่ผิดมันวิ่งออกมาจริงด้วย แต่ผมพ้นมันแล้วแต่อีกคันหลบไม่ทัน โครมสองผัวเมียนอนนิ่งอยู่กลางถนนหมากระเด็น
ไปไหนก็ไม่รู้ ไม่ไหวแล้ว...

นครนายกเรา ก็ต้องระวังนะ เส้นบายพาส ทั้งกลางวันกลางคืนเลย น้องหมา เยอะมาก

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #12 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 18:53:57 »

ขอให้น้อวงมาไดปสู่สุขตินะครับ สงสารน้องหมาจัง

คนนี้รักหมาจริงคอนเฟริมส์

เรื่องพวกนี้ไม่อยากให้มีใครเกิดหรอก ถึงเวลาหมดเวรหมดกรรม

ผมเองรักหมาแมวมากเหมือนกัน

ขับรถมีสติเสมอ ต้องดูสิ่งรอบข้างตัวเราด้วย

เราขับดี คนอื่นไม่ดีมา จะได้ตัดสินใจอะไรได้ทันไม่ใช่มัวแต่อึ้ง แล้วตูม

AE has brought us to MEET

Hunter_JIK.CZ48

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #13 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 19:15:50 »

"เจอหมา4ตัวยืนคุยกันกลางถนน" มันคุยกันเรื่องอะไรหรือครับ สงสัย

ไม่รู้อะครับพอดีไม่ใช่หมา

shock53c
นักแข่งมือสมัครเล่น

1.6 เดิ๊มเดิม

« ตอบ #14 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 19:19:34 »

หมาลังเล
smilegames

« ตอบ #15 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 19:30:51 »

คันก่อน EE80 โดนซากหมา ท่ออ่อนแตกเลยอ่ะ ตอนได้คันนี้มา ปีที่ 2 งานปีใหม่ ชนหมากันชนเย้น เลย ปี่ที่ 3 แฟนก็เอาไปชนหมาอีก งานปีใหม่ เหมือนเดิม พลาสติกปิดใต้ท้องหายไปเลย   แล้วก็ไม่มีอีกเลย สงสัยมันคงรู้ว่า คันนี้ไม่เบรคให้แน่ ชนทุกที หมาเลยไม่ตัดหน้าอีกเลยอ่ะ (อิอิ ระวังมากกว่าเดิมด้วยอ่ะครับ)

chaiyasita

« ตอบ #16 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 20:47:20 »

ไม่รู้อะครับพอดีไม่ใช่หมา

แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..

UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #17 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 20:51:06 »

สงสารหมาครับ แล้วเกลียดพวกโชว์พาวทำอะไรไม่คิด

อิ๊กปากเกร็ด

เก็บไปเรื่อยๆ คนมันจน ให้ทำไงได้ ><!

« ตอบ #18 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 21:05:12 »

น่าสงสารสุนัขอ่ะครับ

มันจะรู้อะไร ถ้ามันรู้ว่าควรข้ามถนนตอนไหน มันก็ชีวิตไม่มีจุดจบแบบนี้

ถอนหายใจ

มิตรภาพที่ไม่เคยลืมเลือน ใน aeracingclub
มีแต่คน .... เท่านั้น ที่สะกดคำว่า "เพื่อน" ไม่เป็น

ทุกวันนี้บ้านเค้าจะเป็นเชียงกงขึ้น ทุกวันๆ และ  งอแง
KAi 5868
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

"อย่าหยุด.. ถ้ายังมั่ยถึงจุดสุดยอด"

« ตอบ #19 เมื่อ: 11 กันยายน 2011 21:06:07 »

ยกธงขาว ยกธงขาว

+++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++ +++
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์