AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 16:46:49 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องของ toyota bB ตัวเก่า(ตัวกล่องๆ)  (อ่าน 7619 ครั้ง)
yuirider
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

{เลิกคบ jic เพราะมีกิ๊กเป็น tein}

« เมื่อ: 17 กันยายน 2011 08:48:33 »

คือว่าสนใจตัวนี้น่ะครับ...ไม่ทราบพอจะมีพี่ๆท่านไหนพอจะให้ความรู้บ้างมั๊ยครับ ว่า....

1.เครื่องเป็นรหัสไหน(พอจะทราบว่าเป็น 1nz)แต่ไม่แน่ใจว่าตัวเดียวกะวีออสบ้านเราไหม....แล้วถ้านำไปติดแก๊ส lpg จะมีปัญหามั๊ยครับกะเครื่องตัวนี้
2.ช่วงล่าง พวกโช๊ค ดิส-ดุม มันใช้ร่วมกะ toyota ตัวใดได้บ้างครับ....คือกะว่าถ้าได้มาจะหา tein ss-flex ยัดซะ(ชอบมากๆ)
3.แล้วอะไหล่ภายนอก-ใน พอจะหาได้จากเว็บไหน หรือเซียงกงไหนบ้างครับ....ราคาด้วยครับ เช่นห้านตัด-กันชน
4.มีเว็บเป็นคลับของเขาบ้างมั๊ยครับ กะลังหาข้อมูลอยู่ครับ

รบกวนพี่ๆด้วยครับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 08:57:50 »

สวยดีน่ามีไว้ใช้ อิอิ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 09:06:20 »

บ้านเราส่วนใหญ่จะเป็น Cube ซะมากกว่าน่ะครับ แต่ Bb ก็มีให้เห็นอยู่เหมือนกัน

เครื่อง 1 nz คงแต่ต่างตรงรายละเอียดปลีกย่อย ครับ

Rong Fuel-Up

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 09:08:31 »

เครื่องยนต์เหมือนวีออสตัวที่แล้วครับ อะไหล่เกือบทั้งหมดใช้ร่วมกันได้ครับ  
อะไหล่พาร์ทต่างๆ พึ่งพาเชียงกงได้ครับ

การติดแก๊สก็น่าจะมีปัญหาเดียวคือวาล์วยันเร็วตามปกติของเครื่องรุ่นนี้ครับ

สนใจรุ่นเดียวกันเลย แต่ตัดสินใจไม่ลงเรื่องจดประกอบนี่แหละ อิ อิ อิ  ได้โปรด..
yuirider

{เลิกคบ jic เพราะมีกิ๊กเป็น tein}

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 09:12:20 »

เครื่องยนต์เหมือนวีออสตัวที่แล้วครับ อะไหล่เกือบทั้งหมดใช้ร่วมกันได้ครับ  
อะไหล่พาร์ทต่างๆ พึ่งพาเชียงกงได้ครับ

การติดแก๊สก็น่าจะมีปัญหาเดียวคือวาล์วยันเร็วตามปกติของเครื่องรุ่นนี้ครับ

สนใจรุ่นเดียวกันเลย แต่ตัดสินใจไม่ลงเรื่องจดประกอบนี่แหละ อิ อิ อิ  ได้โปรด..
สับสนอยู่กะ CUBE นี่ร่ะครับ...แต่ผมอยากได้รถที่มันคันใหญ่ๆหน่อยเท่านั้นอะครับ อยากที่จะมี่ที่ใส่รถเข็นเด็กน่ะครับ...ae ใต้ฝาท้ายมันเอาเข้าออกยากอะ... ยกธงขาว

yuirider

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 09:13:18 »

สวยดีน่ามีไว้ใช้ อิอิ
เอาจิ...ตะเอง อิอิ

แบบกระบะ ก็มีนะจ๊ะ แต่แพง.....

TanGKui-101
นักแข่งมือสมัครเล่น

AE101_7A กำลังจะโต

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 09:18:32 »

จดเสร็จจะซักกี่บาทเนี่ย
UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 09:20:30 »

Bb ไม่แน่ใจว่าเท่าไหรน่ะครับ เห็น Cube จดเสร็จ ห้าแสนกว่าๆมั่งถามเมื่อต้นปี

yuirider

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 09:27:54 »

จดเสร็จจะซักกี่บาทเนี่ย
6 ปลาย-7 กลางๆคับ.... ซุบซิบ
Bb ไม่แน่ใจว่าเท่าไหรน่ะครับ เห็น Cube จดเสร็จ ห้าแสนกว่าๆมั่งถามเมื่อต้นปี
มันเครื่อง 1.4 อะจิคับ...แต่อะไหล่มานก็เยอะดีนะ...แหะ ขอเป็น choice 2 ระกาน แหะๆ แหะ.. แหะ..

TanGKui-101
นักแข่งมือสมัครเล่น

AE101_7A กำลังจะโต

« ตอบ #9 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 09:34:24 »

เห็นรถไม่มีล้อจอดหน้าร้านพรึบเลย ตรงสะพานข้ามแยกกำนันแม้นฝั่งขาออกอะคับ
yuirider

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 09:38:30 »

เห็นรถไม่มีล้อจอดหน้าร้านพรึบเลย ตรงสะพานข้ามแยกกำนันแม้นฝั่งขาออกอะคับ
สงสัยเอามาดองรอคนมารับ...เพราะพวกนี้จดประกอบ ระหว่างรอห้ามให้รถวิ่งได้...ไม่ถอดเครื่อง ก็ถอดล้อ...อิอิ อิอิ

S u r a n a y ™

...รามอินทรา พาเพลิน...

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #11 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 09:43:00 »

น่าสนใจแฮะ  ซุบซิบ

แต่งรถสภาพ..ซิ่ง แต่ผมวิ่งแบบหวานเย็นนะคร๊าบ
แต่งไว้วิ่ง แต่งไว้ซิ่ง ... แต่งไว้คุย !!
yuirider

« ตอบ #12 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 09:47:55 »

น่าสนใจแฮะ  ซุบซิบ
เอามะพี่เนย์เอามาเป็น เดอะแก๊งค์...จะได้มีเว็บกัน ข้างหลังแปะมอนส์เตอร์(แบบว่าในเครือๆ 555+) ฮิฮิ

( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #13 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 11:03:24 »

เครื่องตัวเดียวกะวีออสคับ ทั้งตัวแรก และตัวใหม่ล่าสุด ช่วงล่างนี่ก้อเหนใช้กันได้นะคับ ส่วนใหญ่tota bbนี่จะไม่ค่อยมีจดประกอบ(รึว่าคนไม่นิยม)นะคับ ส่วนcubeเครื่อง1.4มีทั้งแบบ4และ7ที่นั่งคับ(คนนิยมมากกว่า)ขนาดร้านกระจกที่8ริ้วบ้านผมรง.ทำกระจกหน้าcubeมาขายกันแล้ว ไปเชียงกงบางนาคนขายอะไหล่บอกว่าตัวรถ2แสนค่าจด1.5แสนคับ ต้องดูด้วยคับว่าแจ้งจดกทม แต่ถ้าย้ายข้ามจังหวัดทำได้ป่าว
http://www.taladrod.com/w20/Search/TbRstA.aspx#fno:all+sort:u+time:m+mk:37+md:578
http://www.taladrod.com/w20/Search/TbRstA.aspx#fno:all+sort:u+time:m+mk:34+md:622
ส่วนตัวผมว่าคิวบ์ดูรถจะสดกว่านะคับ บีบีโฉมแรกดูเหลี่ยมไปหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน 2011 11:19:07 โดย ( . )jab-ben( . ) » บันทึกการเข้า

« ตอบ #14 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 11:15:34 »

รูปคับ

« ตอบ #15 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 11:17:25 »

คิวบ์คับ คันนี้7ที่นั่งนะ

Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #16 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 11:20:20 »

อ่านหัวข้อตอนแรก  นึกว่า Black Berry

S u r a n a y ™

...รามอินทรา พาเพลิน...

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #17 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 11:22:14 »

อ่านหัวข้อตอนแรก  นึกว่า Black Berry

ฮากลิ้ง

แต่งรถสภาพ..ซิ่ง แต่ผมวิ่งแบบหวานเย็นนะคร๊าบ
แต่งไว้วิ่ง แต่งไว้ซิ่ง ... แต่งไว้คุย !!
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #18 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 15:34:05 »

ส่วนตัวผมเองมองๆรถประเภทนี้มานานล่ะ

และมีโอกาสเคยนั่งตัว cube แล้ว โออ่ากว้างใหญ่มาก ภายใน

แต่ที่ไม่ชอบคือ เรื่อการจดประกอบ  เพราะ  คุณจะเห็นเป็นซากรถ

แล้วหลังจากนั้น ไม่นาน มันก็กลายเป็นคันได้

ถามหน่อย คนประกอบคือ เด็กๆในเซียงกง ไม่อธิบายละกัน

แล้วผมจะมั่นใจได้แค่ไหน........

ราคาก็6แสน5++คับ

สวยนะ แต่อย่าไปนึกถึงความคล่องตัวมากเพราะคนใช้บอกอืดๆๆๆๆๆๆๆๆ

AE has brought us to MEET

Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #19 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 15:46:21 »

ฮากลิ้ง
อ้อน

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์