AE. Racing Club
19 กันยายน 2024 23:44:05 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดอย่างไรกับการขายของแบบนี้ครับ !!!  (อ่าน 10074 ครั้ง)
my86
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 17 กันยายน 2011 12:52:57 »

น่าเสียดายจังครับ ผมโทรตกลงราคาที่ "พอใจทั้งสองฝ่าย" เรียบร้อยตอนเช้า รอหมายเลย บช. เพื่อที่จะโอน ส่งที่อยู่เรียบร้อย

พอตอนเย็นโทรมาบอกว่า ขายให้อีกท่านในราคาที่สูงกว่าผม 1000 บาท ผมไม่ได้อะไรนะ...แอบผิดหวังเล็กน้อย แต่ไม่เป็นไรครับ เข้าใจ !!

ผมเองก้อขายของในนี้และเวบอื่นๆมาก้อนาน "ความชัดเจนกับลูกค้า" ทำให้ร้านผมอยู่มา6ปีแล้วครับ ...ขอบคุณที่อ่านจนจบครับ

ปล.ผมมิได้มีเจตนาจะกล่าวร้ายหรือพาดพิงบุคคลใดในกระทู้นะครับ แค่เล่าสู่กันฟังครับ  สุดยอด สุดยอด สุดยอด
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=97219.0

Uploaded with ImageShack.us
aotobort
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

มือไหม่แต่ใจเกินร้อยครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 13:05:36 »

ผมก็เคยโดนครับพี่มาย ตอนเย็นตกลงกันเรียบร้อย พรุ่งนี้นัดรับของ
ตอนเช้าโทรมาบอกผมว่า ขายไปแล้ว มีคนมาเอาไปตอนตี 2 พอได้ยินเซ้ง
สุดๆเลยครับ ของที่ตกลงซื้อขายกันก็ ล้อเหมือนกันครับ te37
ผมเข้าใจอารมณ์ พี่มายเลยครับ หาไหม่สู้ๆๆ

Skyline R92
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เจ้าเส้นขอบฟ้าน้อยๆของฉัน.....?

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 13:35:26 »

ของพวกนี้ก็แปลกนะ พอเราไม่เอาของอยู่น้านนาน แต่พอเราเอาก็มีคนเอาด้วยซะงั้น หุหุหุ

ไมล์ยาว92 เบาะ levin92 ดิจิตอลJ เบาะหลัง92แดง ค้ำเสาบีae92 TAKATA ท่อrsr ไส้ตรง ตูดเป็ดe30 ตู้ซับ โมเดลAE86 Auto light 92 กระจัง levin92
 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=77994.msg1059914#msg1059914
beck_nan
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 13:35:30 »

ถอนหายใจ

( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 13:42:42 »

เล่นอยู่หน้าฟรีสไต เจอบ่อยคับ ชินแล้ว ต้องทำใจ พูดง่ายๆปลงแล้วคับ

BIG 92

นักรบเมืองลิง

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 13:58:27 »

เจอแบบนี้ต้องทำใจครับ..
•—ชๅ€lxล้ๅต้ม<NC.Z>

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 14:01:48 »

เอ่อ.. ถอนหายใจ เอ่อ.. ถอนหายใจ

ทำใจครับ.....

http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100000603573246
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 15:14:27 »

ทำใจคับคนเรามีหลายแบบ

แต่สัจจะผมว่าสำคัญกว่าเรื่องเงินนะ

เพราะสำหรับผมเงินหาเมื่อไหร่ก็ได้

แต่ถ้าไม่มีคนเชื่อถือคุณในสิ่งที่คุณพูดหรือทำหล่ะ ไม่อยากคิดอ่ะ....

AE has brought us to MEET

Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 15:20:57 »

แต่สัจจะผมว่าสำคัญกว่าเรื่องเงินนะ

เพราะสำหรับผมเงินหาเมื่อไหร่ก็ได้

แต่ถ้าไม่มีคนเชื่อถือคุณในสิ่งที่คุณพูดหรือทำหล่ะ ไม่อยากคิดอ่ะ....

สุดยอด

AE.พาฝัน

« ตอบ #9 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 15:58:02 »

ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ  สุดยอด
เคลิ้มสมาคม ™

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 16:58:43 »

ของพวกนี้ก็แปลกนะ พอเราไม่เอาของอยู่น้านนาน แต่พอเราเอาก็มีคนเอาด้วยซะงั้น หุหุหุ

จริง

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
ake_kubpom

"นานาจิตรตังแต่จิตรจะพังถ้าตังไม่มี"

« ตอบ #11 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 17:05:21 »

อย่าคิดมากครับ คิดซะว่ามันคงไม่ใช่ของๆเรา
Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #12 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 17:31:13 »

เป็นกำลังใจให้ครับ ที่อื่นก้อมี ลองหาใหม่นะครับ ...

shinjung

« ตอบ #13 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 18:04:45 »

คนที่ผมซื้อด้วยนี่ ตกลงกันแล้ว นัดวันรับของได้ 100% ครับ
snoopy

« ตอบ #14 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 19:07:15 »

ถ้าเจอแบบนี้ ก็คงจะเสียลูกค้าลดไปอีก 1 คนอ่ะครับ  ถ้าผมเจอแบบนี้นะ  ต่อให้ต่อไปมีของมาขายอีกแระผมอยากได้ ผมก็ไม่เอาครับ

wpramand
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #15 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 20:43:27 »

ไหนๆก็ไหนๆ ขอบ่นมั่ง ผมซื้อของเวปนี้มาสองสามปีละ
แต่ผมอยู่ต่างจังหวัด ไม่มีทางเลือก เลยต้องสั่งมาเลยทั้งที่ของยังไม่เห็น
มาคิดๆดูส่วนใหญ่ได้ของมาไม่ค่อยถูกใจสักเท่าไหร่

แรกๆ อยากโหลด ไม่มีความรู้สักเท่าไหร่ สดุดตาในบอร์ดเ้จ้าของว่า สปริง TRD ขาย  3500 ต่อก็ไม่ลดให้ ด้วยความอยากเลยสักมาเลย
พอเอามาใส่ ข้างหน้าต่ำ ข้างหลังสู่งโด่งซะงั้น ตอนซื้อไม่ยักกะบอกกันมั่งเลย ด้วยความใหม่ตอนซื้อเลยไม่ได้ถามรายละเอียดสักเท่าไหร่
เลยจำใจใช้ๆไปก่อ ทั้งตัดสปริงหลัง-ทำปรับเกรียว เสริมสเปเซอร์ด้านหน้า กล้ำกลืนกันไป ถ้าตอนนั้นซื้อของใหม่คงจบไปแล้ว

ครั้งต่อมา 92 อยากเปลื่ยนไมล์ยาว หาข้อมูลจนท่องแ้ท้ แต่ไม่วาย สั่งของในเวปอีก เห็นอยู่เจ้าหนึ่งเห็นมีคนรู้จักกันเยอะเครดิตดี
ราคาก็ไม่ได้ถูกกว่าเจ้าอื่น (1500) ตอนถามก็บอกว่าสภาพดี  พอสั่งมาจอพลาสติกใสด้านหน้าก็หม่นๆแตกเป็นเกล็ด ประปลาย
พลิกดูด้านหลังมีรอยไหม้(แต่เชื่อมมาแล้ว)อีกตั่งหาก ทำไงได้สั่งมาแล้วกล้ำกลื่นผืนใส่ไปอีก ตอนนี้ถ้าต่อสาย สปีดเซ็นเซอร์เข้ากล่อง
เวลาขับมาเร็วๆ แล้วเบา เครื่องมันจะกระตุกๆ เลยถอดสายออก ไม่รู้ว่าเกียวกับรอยไหม้หรือเปล่า (แต่โทดไว้ก่อน)  เปลื่ยนใหม่ก็ใช่ที่
แล้วอันเ่ก่าจะเอาไว้ไหนจะขายก็สงสารคนซื้อ เลยใช้ๆไปก่อน

ต่อมาเอาอีก หม้อน้ำรั่วถามร้านทำรังผึ้งใหม่ 2000-3000บาท เลยมองหาในเวป ไปสดุดอยู่เจ้าหนึ่ง สอบถามไปรุ่นไหนยังไง รั่วไหม ตันไหม
ได้ความก็จัดเลย สงมาถึงเห็นของก็เกาหัวเล็กน้อยว่ามันจะรั่วไหม เพราะเห็นครีบมันล้มเป็นแถบๆ (ส่วนหนึ่งน่าจะเกิดจากการขนส่ง)
เปิดฝาดูคราตระกันเกาตึม ใหนสังมาละ เอาไปให้ร้านล้างซะหน่อย ร้านเห็นสายหัวเลย พลางชี้รอยคราบเขียวๆ ที่ดิดอยู่ตามขอบ
ผมถามต่อว่าอุดได้ไหม? ช่างบอกว่าฝามันเป็นพลาสติกพี่จะเชื่อมยังไงหล่ะน้อง (เออ..อันนี้ก็ลืมถามคนขาย เซอะเอง..)
ผมเลยคอตกหิ้วหม้อน้ำใส่ท้ายรถไป กลับบ้านไปเลยอุดหัวอุดท้ายเอาเอาน้ำใส่
ทิ้งไว้สองสามวันน้ำยังอยู่เท่าเดิม ลองเป่าดูก็ไม่ปูดออกทางไหน
เอาวะลองถอดเปลื่ยนดู ก็ใช้ได้แฮ่ะ จากเติมน้ำอาทิตย์ละครั้ง กลายเป็นเดือนละครั้ง ครั้งนี้ราคา 500 (ราคาตามสภาพแต้) ราคาไม่เท่าไหร่
แต่น่าจะบอกกันก่อนเนาะ ผมจะได้เพิ่มตังค์เอาแบบดีก็ยอม

ล่าสุด โช๊ค
อยากทำปรับเกรียวล้อหน้า ที่นี้ทำข้างละ 800 สองข้าง 1600
เห็นในเวป ไม่มีรูป ประกาศขาย 700 เออ.. เอามาอันน้ำมันใหม่ สองข้างอีก 1600 ก็พอได้ ได้อัดน้ำมันใหม่ได้ปรับเกรียวด้วย
คิดว่าโช๊คเดิมทำปรับเกรียวคงไม่มีอะไรมั้ง ยังไงก็ต้องเอามาอัดใหม่
ก็สังมา ได้ของมาเอาไปให้ร้านดู น้อง...(อีกแล้ว) แกนมันเป็นรอย ไม่ไหวละนะ
ช่างแนะนำให้เอาของติดรถทำ คิดไปข้าง 800 สองข้าง 1600 คิดค่าอัดโช๊ครอบสอง ข้างละ 500 อารมค้างเลยจัดไป
โช็คทีสั่งมาก็กองไว้อยู่ที่บ้านอยู่อย่างนั้นเห็นละเซ็งจิต คนขายไม่รู้เลยรึว่าโช๊คแกนเป็นรอยอัดใหม่แล้วมันไม่ดี ไม่บอกกันเลย

แต่ที่สั่งมาแล้วดีๆ ก็มีเยอะนะครับ ที่ไม่ได้กล่าวถึง

แค่บ่นระบายหน่ะครับ  อยากให้คนขายจริงใจกันหน่อยครับ ของมีตำหนิตรงไหนก็บอกเลย รับได้ไม่ได้ ยังไงต่อรองกันไป
เป็นผมของเสียๆไม่อยากเก็บไว้ให้รกบ้านหรอกครับใครอยากได้พวกพ้องคนในเวปอยากได้ก็ให้กันไป หรือขายเอาสนุกนิดหน่อย
ถึงยังไงผมว่าเวปนี้ก็ยังเป็นสังคมที่น่าอยู่ที่เดียวครับ
nogpompam

น้องข้าวปั้นฝากตัวด้วยนะคร้าบ

« ตอบ #16 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 20:58:48 »

โดนๆ ทำใจ...หาใหม่...ใช่ของเก่าไปก่อน
mkwang
มือใหม่หัดซิ่ง
**

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #17 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 21:51:17 »

คิดในทางกับกันครับผม

ผมเคยขายสินค้า
ตกลงกันทางโทรศัพท์อย่างดี
พอท่านอื่นโทมาซื้อบอกมีคนจองแล้ว
แต่พอเวลานัด กับบอกไม่ต้องการแล้ว
อย่างงี้คนขายก็ เสียสิทธิ์การขายนะคับ

2คนคุยตกลงกันได้ ดีที่สุดครับ
ถ้าคิดว่าของถูกแล้วดี ก็ควรมัดจำไว้ให้เขาสบายใจสักนิด
ถ้ามันจำปากป่าวแล้วไม่เอา ทางคนขายเขาเสียสิทธิ์ และก็เสียเวลาเหมือกันนะครับ

086-8474778 เอ็ม
Line: moshop
ninepoy
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 22:21:46 »

คนในเวปนี้ก้อเหมือนพี่เหมือนน้องกันทั้งนั้นครับ ซื้อ ขายของ จริงใจกันเถอะครับ เวปจะได้อยู่กะเรานานๆ
OffSpeed <Sz>

~~ ก็แค่ Fe ~~

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #19 เมื่อ: 17 กันยายน 2011 22:34:25 »

คนในเวปนี้ก้อเหมือนพี่เหมือนน้องกันทั้งนั้นครับ ซื้อ ขายของ จริงใจกันเถอะครับ เวปจะได้อยู่กะเรานานๆ
  สุดยอด สุดยอด สุดยอด

หน้า: [1] 2 3 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์