AE. Racing Club
17 กันยายน 2024 02:29:07 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดอย่างไรกับการขายของแบบนี้ครับ !!!  (อ่าน 10029 ครั้ง)
LOUIS SANO.CZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #20 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 00:09:51 »

แม็กชุดนี้เป็นของเพื่อนผมเองอ่ะค้าบ ซึ่งแม็กชุดนี้เพื่อนผมก็ซื้อมาจากในเว็ปนี้เหมือนกันในราคา15000พร้อมส่งมาพัทลุง
พอใส่แล้วที่บ้านไม่ชอบเลยตัดใจขายไปอีกรอบ และเปิดราคาไว้15000พร้อมส่ง
แล้วตอนแรกพี่บอกขอ12000 เพื่อนผมก็ขายให้ไม่ได้เพราะเจ็บตัวมากๆ เลยให้14000พร้อมส่ง
แล้วพี่โทรมาขอ13000ในตอนเช้า เพื่อนผมบอกว่าเด่วโทบอกตอนเย็นเพราะตอนนั้นเพื่อนผมกำลังสอนนักเรียนอยู่ แต่เพื่อนผมยังไม่ได้รับปากกับราคา13000พร้อมส่งเลย
แล้วพี่ก้อส่งที่อยู่มาให้เพื่อนผม ทั้งที่เพื่อนผมก้อยังไม่ได้รับปากเลยว่าขายในราคา13000
พอตอนเย็นเพื่อนผมก้อเข้าไปที่ร้านที่เพื่อนผมฝากขายอยู่ ซึ่งรุ่นน้องได้เอาไปใส่ก่อนว่าที่บ้านพอใจป่าวถ้าพอใจมันจะเอาในราคา14000 แต่ก้อยังไม่ได้ตกลงว่าเอารึป่าว
แล้วเพื่อนผมโทไปบอกพี่ว่าแม็กรุ่นน้องเอาไปใส่อยู่ กำลังตัดสินใจอยู่ว่าเอาป่าว แล้วพี่ก้อบอกเองว่าไม่เป็นไร พี่เข้าใจ
ซึ่งในตอนแรกพี่บอกว่าอยู่ขอนแก่น แต่ส่งที่อยู่ปทุมะานีมานิค้าบ
ซื่งในตอนนี้เพื่อนผมตัดใจขายในราคา14000พร้อมส่งแล้ว ยอมเจ็บตัว เพราะเพื่อนผมเค้าก้อต้องใช้เงินเหมือนกันจะแต่งงานอยู่แล้ว
อันนี้คือเท่าที่ผมรู้มานะค้าบ

ผมเองก้อซื้อของในเว็ปนี้ตลอด ให้ส่งผมเองก้อเจ็บตัวกับมาไม่น้อยค้าบยังเคยซื้อของปลอมในราคาของแท้เลย แถมบวกค่าส่งอี250ตอนคุยก่อทามทุกอย่างแท้จิงๆพอส่งมากลับของปลอม โทกลับไปถามก้อเหมือนในรูปอ่ะค้าบ เจ็บเลย

อันนี้ผมแค้เข้ามาตอบแทนเพื่อนผมนะค้าบ ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรเลย

ขอบคุณค้าบ

วี๊ดวิ๊ว
น้องหนูบลอนด์_TPZ#06
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Trang-Phatthalung Zone

« ตอบ #21 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 00:34:13 »

แม็กชุดนี้เป็นของเพื่อนผมเองอ่ะค้าบ ซึ่งแม็กชุดนี้เพื่อนผมก็ซื้อมาจากในเว็ปนี้เหมือนกันในราคา15000พร้อมส่งมาพัทลุง
พอใส่แล้วที่บ้านไม่ชอบเลยตัดใจขายไปอีกรอบ และเปิดราคาไว้15000พร้อมส่ง
แล้วตอนแรกพี่บอกขอ12000 เพื่อนผมก็ขายให้ไม่ได้เพราะเจ็บตัวมากๆ เลยให้14000พร้อมส่ง
แล้วพี่โทรมาขอ13000ในตอนเช้า เพื่อนผมบอกว่าเด่วโทบอกตอนเย็นเพราะตอนนั้นเพื่อนผมกำลังสอนนักเรียนอยู่ แต่เพื่อนผมยังไม่ได้รับปากกับราคา13000พร้อมส่งเลย
แล้วพี่ก้อส่งที่อยู่มาให้เพื่อนผม ทั้งที่เพื่อนผมก้อยังไม่ได้รับปากเลยว่าขายในราคา13000
พอตอนเย็นเพื่อนผมก้อเข้าไปที่ร้านที่เพื่อนผมฝากขายอยู่ ซึ่งรุ่นน้องได้เอาไปใส่ก่อนว่าที่บ้านพอใจป่าวถ้าพอใจมันจะเอาในราคา14000 แต่ก้อยังไม่ได้ตกลงว่าเอารึป่าว
แล้วเพื่อนผมโทไปบอกพี่ว่าแม็กรุ่นน้องเอาไปใส่อยู่ กำลังตัดสินใจอยู่ว่าเอาป่าว แล้วพี่ก้อบอกเองว่าไม่เป็นไร พี่เข้าใจ
ซึ่งในตอนแรกพี่บอกว่าอยู่ขอนแก่น แต่ส่งที่อยู่ปทุมะานีมานิค้าบ
ซื่งในตอนนี้เพื่อนผมตัดใจขายในราคา14000พร้อมส่งแล้ว ยอมเจ็บตัว เพราะเพื่อนผมเค้าก้อต้องใช้เงินเหมือนกันจะแต่งงานอยู่แล้ว
อันนี้คือเท่าที่ผมรู้มานะค้าบ

ผมเองก้อซื้อของในเว็ปนี้ตลอด ให้ส่งผมเองก้อเจ็บตัวกับมาไม่น้อยค้าบยังเคยซื้อของปลอมในราคาของแท้เลย แถมบวกค่าส่งอี250ตอนคุยก่อทามทุกอย่างแท้จิงๆพอส่งมากลับของปลอม โทกลับไปถามก้อเหมือนในรูปอ่ะค้าบ เจ็บเลย

อันนี้ผมแค้เข้ามาตอบแทนเพื่อนผมนะค้าบ ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรเลย

ขอบคุณค้าบ
ตามมายืนยันด้วยคนครับ น้องในทีมงานครับ ผมก็รับทราบเรื่องหมดแล้วเพราะนั่งคุยกัน
ถ้าทุกอย่างยังไม่สรุปคุณอย่าคิดไปฝ่ายเดียวครับ ผมก็ซื้อของและเคยขายของที่นี้มานานล่ะ
เราต้องเข้าใจคนขายเขาด้วยครับ ถ้าเขารับราคาที่เราเสนอไปไม่ได้ ก็แล้วแต่เจ้าของสิ้นค้าครับ
ผมก็เคยซื้อของต่อลองราคา ถ้าเจ้าของคนขายรับราคาไม่ได้ก็จบครับ ไม่น่าเอามาคุยกันแบบนี้เลยครับ มันม่ะดีเลย  สุดยอด

ขอบคุณค้าบ

Trang-Phatthalung Zone เด็กบ้านบ่อนเมา พัทลุงเต็มขั้นก๊าบผม
Skyline R92

เจ้าเส้นขอบฟ้าน้อยๆของฉัน.....?

« ตอบ #22 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 01:12:50 »

อ่ะ ถ้าเป็นจริงอย่างเจ้าของสินค้าเขาว่าผมว่าเขาก็ทำถูกเหมือนกันนะคับ (อันนี้ไม่ได้เข้าข้างนะค๊าบ) ถ้าเจ็บตัวมากเขาก็ไม่อยากขายเป็นธรรมดาอยู่แล้วเพราะเขาไม่ใช่พ่อค้าที่เอาของมาเกงกำไร ในเมื่อถ้ายังตกลงกันไม่ขาดเจ้าของก็ยังมีสิทธอยู่นะผมว่า ถ้าพูดไม่เข้าหูก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้นะคับ ไม่ได้มีเจตนาเน้อ

ไมล์ยาว92 เบาะ levin92 ดิจิตอลJ เบาะหลัง92แดง ค้ำเสาบีae92 TAKATA ท่อrsr ไส้ตรง ตูดเป็ดe30 ตู้ซับ โมเดลAE86 Auto light 92 กระจัง levin92
 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=77994.msg1059914#msg1059914
Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #23 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 04:10:53 »

ไหนๆก็ไหนๆ ขอบ่นมั่ง ผมซื้อของเวปนี้มาสองสามปีละ
แต่ผมอยู่ต่างจังหวัด ไม่มีทางเลือก เลยต้องสั่งมาเลยทั้งที่ของยังไม่เห็น
มาคิดๆดูส่วนใหญ่ได้ของมาไม่ค่อยถูกใจสักเท่าไหร่

แรกๆ อยากโหลด ไม่มีความรู้สักเท่าไหร่ สดุดตาในบอร์ดเ้จ้าของว่า สปริง TRD ขาย  3500 ต่อก็ไม่ลดให้ ด้วยความอยากเลยสักมาเลย
พอเอามาใส่ ข้างหน้าต่ำ ข้างหลังสู่งโด่งซะงั้น ตอนซื้อไม่ยักกะบอกกันมั่งเลย ด้วยความใหม่ตอนซื้อเลยไม่ได้ถามรายละเอียดสักเท่าไหร่
เลยจำใจใช้ๆไปก่อ ทั้งตัดสปริงหลัง-ทำปรับเกรียว เสริมสเปเซอร์ด้านหน้า กล้ำกลืนกันไป ถ้าตอนนั้นซื้อของใหม่คงจบไปแล้ว

ครั้งต่อมา 92 อยากเปลื่ยนไมล์ยาว หาข้อมูลจนท่องแ้ท้ แต่ไม่วาย สั่งของในเวปอีก เห็นอยู่เจ้าหนึ่งเห็นมีคนรู้จักกันเยอะเครดิตดี
ราคาก็ไม่ได้ถูกกว่าเจ้าอื่น (1500) ตอนถามก็บอกว่าสภาพดี  พอสั่งมาจอพลาสติกใสด้านหน้าก็หม่นๆแตกเป็นเกล็ด ประปลาย
พลิกดูด้านหลังมีรอยไหม้(แต่เชื่อมมาแล้ว)อีกตั่งหาก ทำไงได้สั่งมาแล้วกล้ำกลื่นผืนใส่ไปอีก ตอนนี้ถ้าต่อสาย สปีดเซ็นเซอร์เข้ากล่อง
เวลาขับมาเร็วๆ แล้วเบา เครื่องมันจะกระตุกๆ เลยถอดสายออก ไม่รู้ว่าเกียวกับรอยไหม้หรือเปล่า (แต่โทดไว้ก่อน)  เปลื่ยนใหม่ก็ใช่ที่
แล้วอันเ่ก่าจะเอาไว้ไหนจะขายก็สงสารคนซื้อ เลยใช้ๆไปก่อน

ต่อมาเอาอีก หม้อน้ำรั่วถามร้านทำรังผึ้งใหม่ 2000-3000บาท เลยมองหาในเวป ไปสดุดอยู่เจ้าหนึ่ง สอบถามไปรุ่นไหนยังไง รั่วไหม ตันไหม
ได้ความก็จัดเลย สงมาถึงเห็นของก็เกาหัวเล็กน้อยว่ามันจะรั่วไหม เพราะเห็นครีบมันล้มเป็นแถบๆ (ส่วนหนึ่งน่าจะเกิดจากการขนส่ง)
เปิดฝาดูคราตระกันเกาตึม ใหนสังมาละ เอาไปให้ร้านล้างซะหน่อย ร้านเห็นสายหัวเลย พลางชี้รอยคราบเขียวๆ ที่ดิดอยู่ตามขอบ
ผมถามต่อว่าอุดได้ไหม? ช่างบอกว่าฝามันเป็นพลาสติกพี่จะเชื่อมยังไงหล่ะน้อง (เออ..อันนี้ก็ลืมถามคนขาย เซอะเอง..)
ผมเลยคอตกหิ้วหม้อน้ำใส่ท้ายรถไป กลับบ้านไปเลยอุดหัวอุดท้ายเอาเอาน้ำใส่
ทิ้งไว้สองสามวันน้ำยังอยู่เท่าเดิม ลองเป่าดูก็ไม่ปูดออกทางไหน
เอาวะลองถอดเปลื่ยนดู ก็ใช้ได้แฮ่ะ จากเติมน้ำอาทิตย์ละครั้ง กลายเป็นเดือนละครั้ง ครั้งนี้ราคา 500 (ราคาตามสภาพแต้) ราคาไม่เท่าไหร่
แต่น่าจะบอกกันก่อนเนาะ ผมจะได้เพิ่มตังค์เอาแบบดีก็ยอม

ล่าสุด โช๊ค
อยากทำปรับเกรียวล้อหน้า ที่นี้ทำข้างละ 800 สองข้าง 1600
เห็นในเวป ไม่มีรูป ประกาศขาย 700 เออ.. เอามาอันน้ำมันใหม่ สองข้างอีก 1600 ก็พอได้ ได้อัดน้ำมันใหม่ได้ปรับเกรียวด้วย
คิดว่าโช๊คเดิมทำปรับเกรียวคงไม่มีอะไรมั้ง ยังไงก็ต้องเอามาอัดใหม่
ก็สังมา ได้ของมาเอาไปให้ร้านดู น้อง...(อีกแล้ว) แกนมันเป็นรอย ไม่ไหวละนะ
ช่างแนะนำให้เอาของติดรถทำ คิดไปข้าง 800 สองข้าง 1600 คิดค่าอัดโช๊ครอบสอง ข้างละ 500 อารมค้างเลยจัดไป
โช็คทีสั่งมาก็กองไว้อยู่ที่บ้านอยู่อย่างนั้นเห็นละเซ็งจิต คนขายไม่รู้เลยรึว่าโช๊คแกนเป็นรอยอัดใหม่แล้วมันไม่ดี ไม่บอกกันเลย

แต่ที่สั่งมาแล้วดีๆ ก็มีเยอะนะครับ ที่ไม่ได้กล่าวถึง

แค่บ่นระบายหน่ะครับ  อยากให้คนขายจริงใจกันหน่อยครับ ของมีตำหนิตรงไหนก็บอกเลย รับได้ไม่ได้ ยังไงต่อรองกันไป
เป็นผมของเสียๆไม่อยากเก็บไว้ให้รกบ้านหรอกครับใครอยากได้พวกพ้องคนในเวปอยากได้ก็ให้กันไป หรือขายเอาสนุกนิดหน่อย
ถึงยังไงผมว่าเวปนี้ก็ยังเป็นสังคมที่น่าอยู่ที่เดียวครับ

ผมอ่านแล้วก้อน่าสงสารน้าจัง ปรกติผมก้อซื้อของในนี้บ่อย แต่ก้อยังไว้ใจ ได้ของมาก้อพอใช้ได้ ของก้อมีรอยบ้าง อันนี้ก้อพอรับได้ แต่อย่างที่น้าระบายมานี่ ผมรู้สึกว่า ทำไมเค้าถึงทำกันแบบนี้ น่าจะบอกข้อเสียบ้าง ไม่ใช่เอาแต่ได้กัน ท่าผมมีของเสียแบบเนี่ย ผมโยนทิ้งไปล่ะ ไม่ไปหลอกขายคนอื่นหรอกครับ ...

Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #24 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 04:16:27 »

มีอะไร ค่อยๆพูดค่อยๆจากันนะครับ AE ด้วยกัน รักกันไว้นะครับ ...

Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #25 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 06:45:07 »

"คิดอย่างไรกับการขายของแบบนี้ครับ?"

ไม่ได้คิดอะไรเลย (หลังจากอ่านเนื้อความจากทั้งสองฝ่ายแล้ว)

คล้ายๆกับผมหรือเปล่าเนียะ?
 ผมเอาล้อแม็กมือสองไปขายในโซน(นานแล้ว)
 เพื่อนคนนึงทราบก็ "จองปากเปล่า" แถมต่อราคาจน..น่ารัก..น แม็ก 4 วงต่อเหลือ 2500 บาท

ผมเก็บไว้ข้ามปี ก็ไม่เห็นจะติดต่อมา จนช่างแถวบ้านซื้อรถ อยากได้แม็ก
 ผมก็เลยขายต่อถูกๆไป 2000 บาท

ถ้าเขารู้แล้วมาตั้งกระทู้ด่าผมบ้าง ผมก็คงเฉยๆครับ

EE90 Chaser Edition

« ตอบ #26 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 08:27:36 »

"คิดอย่างไรกับการขายของแบบนี้ครับ?"

ไม่ได้คิดอะไรเลย (หลังจากอ่านเนื้อความจากทั้งสองฝ่ายแล้ว)

คล้ายๆกับผมหรือเปล่าเนียะ?
 ผมเอาล้อแม็กมือสองไปขายในโซน(นานแล้ว)
 เพื่อนคนนึงทราบก็ "จองปากเปล่า" แถมต่อราคาจน..น่ารัก..น แม็ก 4 วงต่อเหลือ 2500 บาท

ผมเก็บไว้ข้ามปี ก็ไม่เห็นจะติดต่อมา จนช่างแถวบ้านซื้อรถ อยากได้แม็ก
 ผมก็เลยขายต่อถูกๆไป 2000 บาท

ถ้าเขารู้แล้วมาตั้งกระทู้ด่าผมบ้าง ผมก็คงเฉยๆครับ
คำนับ สุดยอด สุดยอด สุดยอด

Trang-Phatthalung Zone เด็กบ้านบ่อนเมา พัทลุงเต็มขั้นก๊าบผม

« ตอบ #27 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 08:28:56 »

อ่ะ ถ้าเป็นจริงอย่างเจ้าของสินค้าเขาว่าผมว่าเขาก็ทำถูกเหมือนกันนะคับ (อันนี้ไม่ได้เข้าข้างนะค๊าบ) ถ้าเจ็บตัวมากเขาก็ไม่อยากขายเป็นธรรมดาอยู่แล้วเพราะเขาไม่ใช่พ่อค้าที่เอาของมาเกงกำไร ในเมื่อถ้ายังตกลงกันไม่ขาดเจ้าของก็ยังมีสิทธอยู่นะผมว่า ถ้าพูดไม่เข้าหูก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้นะคับ ไม่ได้มีเจตนาเน้อ
มีอะไร ค่อยๆพูดค่อยๆจากันนะครับ AE ด้วยกัน รักกันไว้นะครับ ...

pondbaa
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 09:21:50 »

เจ้าของกระทู้ ขอตอบหน่อย ผมเองก็ไม่ได้เป็นพ่อค้าประจำหรอกคับ แต่บังเอินซื้อจากในเวปนี้ ใส่แล้วไม่ชอบ เลยลงขายต่อ
ถ้าเป็นคุณ ซื้อของมา 15000 แล้วขายต่อ 13000 คุณจะขายมั้ยละ

( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #29 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 09:59:32 »

แล้วตอนที่เค้าขอหมื่น3ตกลงซื้อขายกันยังคับ
ผมก้อเคยขายมอไซksrนะ ในเวปksrthailandอะ เดิมทั้งคัน วิ่งไป5พันโล เปิดไว้4หมื่นรถใหม่6กว่าๆ ส่งได้จังหวัดใกล้เคียง8ริ้ว คนที่ติดต่อคนแรกต่อ3หมื่น7(กำไรขาดทุนไม่ต้องพูดถึง แค่ถอยรถป้ายแดงออกศูนย์วิ่งไป1กิโล ราคารับซื้อคงไม่เท่าเดิม) มารับรถเอง โอนเอง ตกลงซื้อขายอีก2วันมารับรถ ในช่วง2วันนี้โทรศัพสายแทบไหม้ เพราะผมลงเวปว่าขายไป3หมื่น7 หลายคนให้4กว่า จะมารับรถตอนกลางคืนๆนั้นเลย แต่ผมก้อบอกว่าผมให้โอกาศคนแรกก่อน ถ้าอีก2วันเค้าไม่เอาลงคิวไว้ในเวป เดียวผมจะติดต่อกลับ ผ่านไปได้แค่วันเดียว คนแรกเค้ารีบมารับพร้อมเงินสดเลย ของแบบนี้มันอยู่ที่คน2คนคับถ้าตกลงเปนมั่นเปนเหมาะก้อคงต้องขายเค้าไป(ไม่ว่าขาดทุน กำไร) แต่ถ้าไม่ได้สรุปกันเปนงานเปนการก้อคงต้องขอขายคนอื่นไป เพราะถ้ามั่นใจว่าของเราดี มีคุณภาพคงขายได้แน่(แม้ว่าราคาจะต่ำไปบ้าง)

เอ๊ะ ทอเร็ตโต้

ยังไงก็รัก AE.

« ตอบ #30 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 10:12:38 »

เข้าใจทั้งสองฝ่ายครับ ยังไงก็อย่าโกรธเคืองกันนะครับ

พักไป 2ปี ผมกลับมาแล้วครับ

« ตอบ #31 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 11:17:11 »

เจ้าของกระทู้ ขอตอบหน่อย ผมเองก็ไม่ได้เป็นพ่อค้าประจำหรอกคับ แต่บังเอินซื้อจากในเวปนี้ ใส่แล้วไม่ชอบ เลยลงขายต่อ
ถ้าเป็นคุณ ซื้อของมา 15000 แล้วขายต่อ 13000 คุณจะขายมั้ยละ

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

มาท
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #32 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 11:29:55 »

ผมโดน 2-3 ครั้งครับ  ก็ได้แต่ทำใจครับ
แต่จะปฏิญาณกับตัวเองเลยว่าจะไม่ซื้อกับพ่อค้าคนนี้อีก

แฟนกับคุณ ผมเลือกคุณนะAE เลือกให้คุณไปส่งแฟนผมที่ (ไว้ใจสุด)
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #33 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 11:30:21 »

เรื่องนี้มันก้อเปนปันหาโลกแตกนั่นแหละครับ

ผมไม่ได้ว่า จขกท. หรือ คนขาย ที่กล่าวอ้างกันนะ เพียงแต่จะบอกว่า การซื้อของผ่านเวป มันต้องทำใจ การไม่ได้ตกลงราคาที่แน่นอน หรือการที่ยังไม่ได้ตกลงซื้อขายกันแน่นอนนั้น
มันย่อมมีการเปลี่ยนแปลงไปมาเรื่อยๆ แหละครับ นอกซะจากว่าคนซื้อจะรุ้จักกับคนขายมาพอสมควร แบบนั้นพอไว้ใจได้หน่อยว่าได้ของแน่นอน

ส่วนการซื้อแล้วขายถูกกว่าราคาที่ซื้อมา ผมว่าปกติครับ เพราะผมก้อเปนคนแบบนั้นหละ ก็มันราคาสูงขายไม่ออก มันก้อต้องยอมขาดทุนเป็นธรรมดา แต่ก็อยุ่ที่ว่าคนขายจะจำยอมรึปล่าว

ลูกค้าบางคนผมว่าบางอย่างก็คุยกันส่วนตัวเถอะครับ อย่ามาโพสลงในนี้เลย คือบางทีตกลงกันอีกแบบ แล้วโพสมาอีกแบบ มันจะเสียที่ตัวคุณเองแหละครับ
เพราะเหนมาหลายเคสแล้ว บ่นๆๆๆ พ่อค้า ถึงเวลาพ่อค้ามาบอกอีกแบบ แล้วพวกเราจะเชื่อใครได้ ในเมื่อมันเป็นเรื่องของคุณและพ่อค้า อืมๆ

ฉะนั้นแล้ว การซื้อขายในเวปเนี่ย ความไวต้องมาเหนือเมฆจริงๆครับ อย่างที่หลายๆคนบอกกัน ตอนไม่เอา ก้อ..ใคร?..ไม่มีคนเอา พอกรูจะเอา..คุณ..โทรแย่งกรูจัง ผมเจอบ่อยแล้วหละครับ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND

« ตอบ #34 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 11:44:22 »

เรื่องนี้มันก้อเปนปันหาโลกแตกนั่นแหละครับ

ผมไม่ได้ว่า จขกท. หรือ คนขาย ที่กล่าวอ้างกันนะ เพียงแต่จะบอกว่า การซื้อของผ่านเวป มันต้องทำใจ การไม่ได้ตกลงราคาที่แน่นอน หรือการที่ยังไม่ได้ตกลงซื้อขายกันแน่นอนนั้น
มันย่อมมีการเปลี่ยนแปลงไปมาเรื่อยๆ แหละครับ นอกซะจากว่าคนซื้อจะรุ้จักกับคนขายมาพอสมควร แบบนั้นพอไว้ใจได้หน่อยว่าได้ของแน่นอน

ส่วนการซื้อแล้วขายถูกกว่าราคาที่ซื้อมา ผมว่าปกติครับ เพราะผมก้อเปนคนแบบนั้นหละ ก็มันราคาสูงขายไม่ออก มันก้อต้องยอมขาดทุนเป็นธรรมดา แต่ก็อยุ่ที่ว่าคนขายจะจำยอมรึปล่าว

ลูกค้าบางคนผมว่าบางอย่างก็คุยกันส่วนตัวเถอะครับ อย่ามาโพสลงในนี้เลย คือบางทีตกลงกันอีกแบบ แล้วโพสมาอีกแบบ มันจะเสียที่ตัวคุณเองแหละครับ
เพราะเหนมาหลายเคสแล้ว บ่นๆๆๆ พ่อค้า ถึงเวลาพ่อค้ามาบอกอีกแบบ แล้วพวกเราจะเชื่อใครได้ ในเมื่อมันเป็นเรื่องของคุณและพ่อค้า อืมๆ

ฉะนั้นแล้ว การซื้อขายในเวปเนี่ย ความไวต้องมาเหนือเมฆจริงๆครับ อย่างที่หลายๆคนบอกกัน ตอนไม่เอา ก้อ..ใคร?..ไม่มีคนเอา พอกรูจะเอา..คุณ..โทรแย่งกรูจัง ผมเจอบ่อยแล้วหละครับ

ตามน้าอิคบอกด้วยคนครับ ม่ะน่าจะเอามาลงแบบนี้เลย มันเรื่องของคน 2 คนครับ

4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #35 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 11:47:46 »

คนซื้อบอกตกลงแล้ว คนขายบอกยังไม่ตกลง เห็นกันอยู่คับว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องของ"คนสองคน"คับ
ไม่มีใครรู้ดีเท่าคนสองคนนี้คับ ให้จบกันเองดีกว่าคับ ไม่รู้จะโกรธมั้ยนะคับ แค่อยากจะบอกว่า อย่าซีเรียสคับ
เรื่องเล็กน้อย ไม่น่าเอามาเป็นเรื่องเลยคับ

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง

« ตอบ #36 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 11:53:58 »

คนซื้อบอกตกลงแล้ว คนขายบอกยังไม่ตกลง เห็นกันอยู่คับว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องของ"คนสองคน"คับ
ไม่มีใครรู้ดีเท่าคนสองคนนี้คับ ให้จบกันเองดีกว่าคับ ไม่รู้จะโกรธมั้ยนะคับ แค่อยากจะบอกว่า อย่าซีเรียสคับ
เรื่องเล็กน้อย ไม่น่าเอามาเป็นเรื่องเลยคับ

pasnit
มือเก่าหัดแข่ง

อะไรก็ได้ ง่าย ๆ เรียบ ๆ /// Mobile : 0868371919

« ตอบ #37 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 12:11:33 »

ทำการค้าแบบนี้ไม่เข้าท่าหรอกครับ  ผิดตำราค้าขายครับ 

จำหน่าย ไม้กอล์ฟ มือสอง  คุณภาพเยี่ยม  ของเก่าญี่ปุ่น  mobile :  086 837 1919
( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #38 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 12:33:26 »

ผมชอบตรงที่ว่าคนซื้อตกลงแล้ว คนขายบอกยังไม่ตกลงคับ เพราะถ้าเปนแบบนี้มันยังซื้อขายไม่สมบูรณ์ แต่ถ้าคนซื้อ คนขายตกลงกันแล้ว(ในราคาที่2ฝ่ายรับได้) แต่เผอิญมีมือที่3ชุบมือเปิบ แล้วให้ราคาสูงกว่านี่ละคับ จุดพลิกผัน

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #39 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 12:50:36 »

ทำการค้าแบบนี้ไม่เข้าท่าหรอกครับ  ผิดตำราค้าขายครับ 

อันนี้ก้อเข้ามาไม่ได้อ่านอะไรเลยหรอครับ เฮ้อ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
หน้า:  «  1 [2] 3 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์