AE. Racing Club
19 กันยายน 2024 23:25:14 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดอย่างไรกับการขายของแบบนี้ครับ !!!  (อ่าน 10069 ครั้ง)
4d56
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #40 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 12:53:56 »

คนซื้อบอกตกลงแล้ว คนขายบอกยังไม่ตกลง เห็นกันอยู่คับว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องของ"คนสองคน"คับ
ไม่มีใครรู้ดีเท่าคนสองคนนี้คับ ให้จบกันเองดีกว่าคับ ไม่รู้จะโกรธมั้ยนะคับ แค่อยากจะบอกว่า อย่าซีเรียสคับ
เรื่องเล็กน้อย ไม่น่าเอามาเป็นเรื่องเลยคับ
ผมชอบตรงที่ว่าคนซื้อตกลงแล้ว คนขายบอกยังไม่ตกลงคับ เพราะถ้าเปนแบบนี้มันยังซื้อขายไม่สมบูรณ์ แต่ถ้าคนซื้อ คนขายตกลงกันแล้ว(ในราคาที่2ฝ่ายรับได้) แต่เผอิญมีมือที่3ชุบมือเปิบ แล้วให้ราคาสูงกว่านี่ละคับ จุดพลิกผัน

ใช่คับเห็นตามนี้ล่ะคับ ทีนี้มันเป็นการตกลงของคนสองคนอ่ะคับ ไอ้ตอนคุยกันก้อคุยกันสองคน พอเกิดปัญหาแล้วใครจะช่วยตัดสินได้ล่ะคับ
คนซื้อกับคนขายยังไงก้อเถียงกันไม่จบ เพราะคุยกัน2คน ถ้าผมเป็นคนซื้อนะคับ ผมยอมจ่ายแพงเบิกใหม่เลยไม่ต้องแย่งใครสบายใจดีฮ่าฮ่า
และถ้าผมเป็นคนขาย(ซึ่งท่านนี้คงแค่เป็นการเทรดไม่ใช่ค้าขายอาชีพ)ผมก้อขายคนที่เจ็บตัวน้อยสุด ได้เงินเยอะสุด เพราะผมบอกว่าผมยังไม่ได้ตกลงกับใคร
เดินกันคนละทาง จะได้ไม่ต้องเจอกันอิอิ และผมก้อไม่กลัวเสียชื่อด้วยคับ เพราะไม่ใช่อาชีพ ง่ายๆนะผมว่าอิอิอย่าไปซีเรียสคับ ซื้อขายมันต้องพอใจกันทั้งสองฝ่ายคับ
ฝ่ายนึงพอใจ อีกฝ่ายนึงไม่พอใจ จะไปซื้อขายกันทำไม ด้วยความเคารพคับ

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
4d56

« ตอบ #41 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 12:57:55 »

ทำการค้าแบบนี้ไม่เข้าท่าหรอกครับ  ผิดตำราค้าขายครับ 

อันนี้ก้อเข้ามาไม่ได้อ่านอะไรเลยหรอครับ เฮ้อ

ฮ่าฮ่า เหรียญมี2ด้านคับ ดูให้ดีทั้งสองด้าน แล้วค่อยเลือกค้าบพี่น้องอิอิ แต่ผมไม่เลือกข้างค้าบเพราะผมไม่ชอบเหรียญ ผมชอบ"กลมๆ"สองข้างค้าบอิอิ

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #42 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 13:10:19 »

ทำการค้าแบบนี้ไม่เข้าท่าหรอกครับ  ผิดตำราค้าขายครับ 

อันนี้ก้อเข้ามาไม่ได้อ่านอะไรเลยหรอครับ เฮ้อ

ฮ่าฮ่า เหรียญมี2ด้านคับ ดูให้ดีทั้งสองด้าน แล้วค่อยเลือกค้าบพี่น้องอิอิ แต่ผมไม่เลือกข้างค้าบเพราะผมไม่ชอบเหรียญ ผมชอบ"กลมๆ"สองข้างค้าบอิอิ

ว่าแล้วน้าโอต้องชอบโมจิ 5555

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
4d56

« ตอบ #43 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 13:24:41 »

ว่าแล้วน้าโอต้องชอบโมจิ 5555

ซาลาเปาได้มะคับหัวหน้าเผ่า ใหญ่หน่อยคริคริ

norma_niggy

« ตอบ #44 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 13:40:16 »

คนซื้อบอกตกลงแล้ว คนขายบอกยังไม่ตกลง เห็นกันอยู่คับว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องของ"คนสองคน"คับ
ไม่มีใครรู้ดีเท่าคนสองคนนี้คับ ให้จบกันเองดีกว่าคับ ไม่รู้จะโกรธมั้ยนะคับ แค่อยากจะบอกว่า อย่าซีเรียสคับ
เรื่องเล็กน้อย ไม่น่าเอามาเป็นเรื่องเลยคับ
ผมชอบตรงที่ว่าคนซื้อตกลงแล้ว คนขายบอกยังไม่ตกลงคับ เพราะถ้าเปนแบบนี้มันยังซื้อขายไม่สมบูรณ์ แต่ถ้าคนซื้อ คนขายตกลงกันแล้ว(ในราคาที่2ฝ่ายรับได้) แต่เผอิญมีมือที่3ชุบมือเปิบ แล้วให้ราคาสูงกว่านี่ละคับ จุดพลิกผัน

แล้วถ้าคนขายตกลงกับคนซื้อแล้วคนซื้อมัดจำแล้วเงียบหายไปละครับ  อิอิ อิอิ

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS
( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #45 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 13:47:15 »

แล้วถ้าคนขายตกลงกับคนซื้อแล้วคนซื้อมัดจำแล้วเงียบหายไปละครับ  อิอิ อิอิ
ก้อกินมัดจำเค้าไปเลยพี่ หุหุ ที่ป๋มเงียบไปก้อเพราะเรื่องกล่องนี่แหละ ไม่รุจะไปหาที่ไหน ไปเดินบางนาพี่ท่านก้อขายแพ้ง แพงอะคับ ยังไงก้อขออภัยมา ณ ที่นี้
ปล.รบกวนpmเบอร์หน่อยคับ คนที่บ้านแอบมาเล่นแล้วลบข้อความทั้งในเว็บและในเมลเกลี้ยงเลยอะ

4d56

« ตอบ #46 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 13:50:14 »

ก้อกินมัดจำเค้าไปเลยพี่ หุหุ ที่ป๋มเงียบไปก้อเพราะเรื่องกล่องนี่แหละ ไม่รุจะไปหาที่ไหน ไปเดินบางนาพี่ท่านก้อขายแพ้ง แพงอะคับ ยังไงก้อขออภัยมา ณ ที่นี้
ปล.รบกวนpmเบอร์หน่อยคับ คนที่บ้านแอบมาเล่นแล้วลบข้อความทั้งในเว็บและในเมลเกลี้ยงเลยอะ

ลักษณะเหมือนคนกันเอง โดนคนกันเองอิอิ สงสัยมีSome thing กันแน่ๆ อิอิ

( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #47 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 13:53:10 »

นิสนุง นิสนุง  โดนเต็มๆ หงิงๆๆ โดนเต็มๆ หงิงๆๆ

Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #48 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 15:03:10 »

ผมเคยขายการ์ดจอลงในเว็บ OCZ
 ด้วยความขี้เกียจมานั่งต่อราคากันไป ต่อราคากันมา (ต่อกันไม่กี่ร้อยกี่สิบบาท)
 ผมก็เลยตั้งให้ต่ำกว่าราคาตลาด แล้วบอกมาเอาหน้าปากซอยบ้านผมเองแล้วกัน

รายแรกโทรมาแล้วติดธุระไปต่างจังหวัด บอกว่าถ้ากลับมายังอยู่ก็จะเอา
 รายที่สองบอกว่าพรุ่งนี้จะมาเอา ซื้อราคานั้นเลย ไม่ต่อซักบาท

ที่เหลือก็มีประเภทต่อราคาผม อ้างว่าผมซื้อมาจากต่างประเทศ ประกันหมดแล้ว ให้ไปส่งนู่นนี่ ขอลดราคาลงอีก ฯลฯ
 จนนาทีสุดท้ายผมกำลังจะออกไปส่งของให้ลูกค้าท่านนั้น(รายที่สอง)
 ก็มี PM มาว่า ให้ราคาสองเท่าเลย

งานนี้ผมไม่เอาด้วยครับ ทำเข้าไปได้เงินจริง แต่เสียหมาเลยครับ...

EE90 Chaser Edition
น้องหนูบลอนด์_TPZ#06

Trang-Phatthalung Zone

« ตอบ #49 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 15:41:32 »

คำนับ สุดยอด

Trang-Phatthalung Zone เด็กบ้านบ่อนเมา พัทลุงเต็มขั้นก๊าบผม

« ตอบ #50 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 15:48:39 »

น้องคนขายเค้าม่ะได้ขายของเป็นอาชีพครับ ถ้าขาดทุนนิดหน่อยเค้ารับได้น้องเค้าก็ขายครับ

ด้วยความเคารพ  คำนับ สุดยอด สุดยอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กันยายน 2011 16:44:37 โดย น้องหนูบลอนด์_TPZ#06 » บันทึกการเข้า

Trang-Phatthalung Zone เด็กบ้านบ่อนเมา พัทลุงเต็มขั้นก๊าบผม
aob03
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #51 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 16:58:11 »

ห่วยแตก ครับเข้าใจว่าคนค้าขายแต่ อย่างน้อยน่าจะโทรบอกเราว่ามีคนให้ราคาสูงกว่าให้เราเพิ่มเงินได้ไหม ก็ยังดีหรือโทรมาตกลงราคากันไหม่ก็ได้ ถ้าเราไม่เอาค่อยว่ากันอีกทีก็ได้ พูดกันตรงๆก็ได้ ไม่เห็นต้องทำอย่างนี้เลย ไอ้พ่อค้ากระจอก
4d56

« ตอบ #52 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 17:01:10 »

อย่าพาดพิงกันอย่างนี้เลยคับ มันไม่ดีคับ

norma_niggy

« ตอบ #53 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 17:07:11 »

ห่วยแตก ครับเข้าใจว่าคนค้าขายแต่ อย่างน้อยน่าจะโทรบอกเราว่ามีคนให้ราคาสูงกว่าให้เราเพิ่มเงินได้ไหม ก็ยังดีหรือโทรมาตกลงราคากันไหม่ก็ได้ ถ้าเราไม่เอาค่อยว่ากันอีกทีก็ได้ พูดกันตรงๆก็ได้ ไม่เห็นต้องทำอย่างนี้เลย ไอ้พ่อค้ากระจอก

แหกตาอ่านดูให้ดีๆก่อนโพสครับ ว่าเหตุการณ์มันเป็นยังไง ก่อนจะมาเกรียน

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS
Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #54 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 17:25:59 »

เรื่องนี้คงไม่มีใครผิดครับ คงจะเป็นการเข้าใจผิด ท่าคุยกันเข้าใจตั้งแต่แรก ให้กำลังนะครับ ทั้งสองฝ่ายเลย ...

Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #55 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 17:29:09 »

แหกตาอ่านดูให้ดีๆก่อนโพสครับ ว่าเหตุการณ์มันเป็นยังไง ก่อนจะมาเกรียน

เหอๆๆๆ อย่าไปว่าเค้าเลยครับ เค้าคงไม่ได้อ่านรายละเอียด มาถึงก้อใส่อย่างเดียว คงเคยเจอมาเหมือนกันหน่ะครับ 5555+

my86
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #56 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 18:14:03 »

ฮ่าๆ กลายเป็นกระทู้ล่อเป้าซะงั๊น -_-" อย่างที่บอกไว้แต่ทีแรกครับ ไม่ได้อะไร เล่าสู่กันฟังเฉยๆครับ จิงๆแล้ว ผมเข้าใจว่าตกลงกันแล้วด้วยซ้ำไป เพราะทีแรกผมต่อไป 12000 เค้าก้อบอกว่าเดี๋ยวโทรกลับ  อีกวันผมโทรไปอีก เค้าบอกว่าได้ 13500 ผมเลยต่อครั้งสุดท้ายที่ 13000 ส่วนเรื่องส่ง ก้อตกลงกันแล้วนี่ครับ ว่าส่งไปขอนแก่นไม่ไหว ให้ผมหาบ้านเพื่อนที่ กทม. แล้วให้ผมจัดการส่งไปขอนแก่นเอง(แบบนี้เรียกตกลงแล้วรึยังครับ ? ...ผมโกหกตรงไหนครับ !!! @_@) ผมก้อจัดการหาที่ส่งที่ กทม. และส่งที่อยู่ไปทาง sms  ผมพยายามจะโอนเงินเลย หรือมัดจำ เค้าก้อบอกว่าทำธุระอยู่ ไว้ตอนเย็น ผมก้อวางใจ พอตอนเย็นโทมาบอกว่าขายให้คนอื่นไป 14000  สำหรับผม...เรื่องเงินเป็นเรื่องเล็กมากๆครับ แต่นี่..เสียความรู้สึกครับ !!!

อย่างที่หลายท่านท่านบอก เบิกล้อใหม่กะพี่ติ๊ก พัทยา ผมได้วงละ 3xxx ไม่หนีกันครับ แต่ด้วยความคุ้นเคยกะเวบนี้+ความชื่นชอบรถAE (ผมใช้ ae86 กะ ae101 ออกมาตั้งแต่ป้ายแดงทั้งคู่ครับ) แล้วเห็นว่าเอามาใส่ทาบโป่งเฉยๆไม่ได้วิ่งไปไหน(ผมเบิกวาตากะน้องแฟร์ รันอะเบาท์ ไปแต่ยังมาไม่ถึงครับ) เลยคิดว่ามาซื้อกะเพื่อนๆในนี้ดีกว่า แล้วก้อแจ๊คพอทเลยครับ

ปล.ขอบคุณสำหรับความเห็นทุกๆท่านทั้งในแง่บวกและลบนะครับ หลายๆท่านที่เป็นลูกค้าผม และรู้จักผม จะรู้ว่าผมเป็นคนยังไง และเรื่องนี้ ...เรื่องเล็กมากจริงๆครับ

ด้วยความเคารพทุกท่านครับ ^____^

Uploaded with ImageShack.us
4d56

« ตอบ #57 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 18:33:31 »

ฮ่าๆ กลายเป็นกระทู้ล่อเป้าซะงั๊น -_-" อย่างที่บอกไว้แต่ทีแรกครับ ไม่ได้อะไร เล่าสู่กันฟังเฉยๆครับ จิงๆแล้ว ผมเข้าใจว่าตกลงกันแล้วด้วยซ้ำไป เพราะทีแรกผมต่อไป 12000 เค้าก้อบอกว่าเดี๋ยวโทรกลับ  อีกวันผมโทรไปอีก เค้าบอกว่าได้ 13500 ผมเลยต่อครั้งสุดท้ายที่ 13000 ส่วนเรื่องส่ง ก้อตกลงกันแล้วนี่ครับ ว่าส่งไปขอนแก่นไม่ไหว ให้ผมหาบ้านเพื่อนที่ กทม. แล้วให้ผมจัดการส่งไปขอนแก่นเอง(แบบนี้เรียกตกลงแล้วรึยังครับ ? ...ผมโกหกตรงไหนครับ !!! @_@) ผมก้อจัดการหาที่ส่งที่ กทม. และส่งที่อยู่ไปทาง sms  ผมพยายามจะโอนเงินเลย หรือมัดจำ เค้าก้อบอกว่าทำธุระอยู่ ไว้ตอนเย็น ผมก้อวางใจ พอตอนเย็นโทมาบอกว่าขายให้คนอื่นไป 14000  สำหรับผม...เรื่องเงินเป็นเรื่องเล็กมากๆครับ แต่นี่..เสียความรู้สึกครับ !!!

อย่างที่หลายท่านท่านบอก เบิกล้อใหม่กะพี่ติ๊ก พัทยา ผมได้วงละ 3xxx ไม่หนีกันครับ แต่ด้วยความคุ้นเคยกะเวบนี้+ความชื่นชอบรถAE (ผมใช้ ae86 กะ ae101 ออกมาตั้งแต่ป้ายแดงทั้งคู่ครับ) แล้วเห็นว่าเอามาใส่ทาบโป่งเฉยๆไม่ได้วิ่งไปไหน(ผมเบิกวาตากะน้องแฟร์ รันอะเบาท์ ไปแต่ยังมาไม่ถึงครับ) เลยคิดว่ามาซื้อกะเพื่อนๆในนี้ดีกว่า แล้วก้อแจ๊คพอทเลยครับ

ปล.ขอบคุณสำหรับความเห็นทุกๆท่านทั้งในแง่บวกและลบนะครับ หลายๆท่านที่เป็นลูกค้าผม และรู้จักผม จะรู้ว่าผมเป็นคนยังไง และเรื่องนี้ ...เรื่องเล็กมากจริงๆครับ

ด้วยความเคารพทุกท่านครับ ^____^

คับ สบายใจกว่าคับ อย่าไปซีเรียสคับ อิอิ เล่นรถเค้าว่ามันมีเรื่องของเนื้อคู่ด้วยคับ จ๊ากกกก เข้าไสยศาสตร์ซะอิอิ

Skyline R92

เจ้าเส้นขอบฟ้าน้อยๆของฉัน.....?

« ตอบ #58 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 18:56:27 »

นั่นสิ จะว่าไปผมว่าเบิกใหม่สบายใจกว่าอีก ราคาก็ไม่น่าจะหนีกันเท่าไหร่ด้วย

ไมล์ยาว92 เบาะ levin92 ดิจิตอลJ เบาะหลัง92แดง ค้ำเสาบีae92 TAKATA ท่อrsr ไส้ตรง ตูดเป็ดe30 ตู้ซับ โมเดลAE86 Auto light 92 กระจัง levin92
 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=77994.msg1059914#msg1059914

« ตอบ #59 เมื่อ: 18 กันยายน 2011 19:02:04 »

ผมว่าเคีรยกันเองดีกว่าครับเรื่องของคน 2 คน ผมคนนึงที่ม่ะชอบเอาเรื่องส่วนตัวมาโพสแบบนี้อ่ะครับ คนซื้อกะคนขายรุ้ดีแก่ใจกันทั้งคู่

ผมว่าเอามาลงแบบเนี่ยน้องผมเสียหายครับ ด้วยความเคารพ  สุดยอด สุดยอด สุดยอด
ปิดปาก ปิดปาก ปิดปาก ถอนหายใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กันยายน 2011 19:13:45 โดย น้องหนูบลอนด์_TPZ#06 » บันทึกการเข้า

หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์