AE. Racing Club
13 ตุลาคม 2024 18:22:42 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเลื่อนวันไปเที่ยว...ทริปผ้าป่าช่วยน้องบ้านพุเข็ม จ.เพชรบุรี เนื่องจากน้ำท่วม  (อ่าน 9222 ครั้ง)
อิชิตัน underbrain
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« เมื่อ: 02 ตุลาคม 2011 10:50:47 »

มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์   : Up date 16-10-2554  (09.30 น )
 ประกาศ เนื่องจากตอนนี้สมาชิกโซนปทุมธานีทุกท่านประสบกับสถานะการณ์น้ำท่วมกันทั่วหน้าแบบว่าหนักกันครับ  ของเวลาอีกหน่อยครับ แต่ทุกอย่างเหมือนเดิม แล้วไปสนุกกัน  แต่ตอนนี้ขอร้องไห้ก่อนนะ    

เนื่องจากวันที่ 22 - 23 ตุลาคม 2554    AE RACING CLUB - โซนปทุมธานีเราจะมีการไปทำบุญผ้าป่าช่วยโรงเรียนบ้านพุเข็มและบริจาคเสื้อในหลวง 84 พรรษาเพื่อน้อง  อ.แก่งกระจาน  จังหวัดเพชรบุรี   กันนะครับ  เป็นการทำบุญและเป็นทริปที่ 3 ของปีนี้ ของเราด้วย    ดังนั้นผมจึงขอเรียนเชิญ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ  ท่านใดอยากไปช่วยกรุณาแจ้งด้วยนะครับลงในกระทู้นี้เลย ทางเราจะได้คำนวณที่พัก ค่าใช้จ่ายต่างๆ รบกวนก่อนวันที่ 15  ตุลาคม นี้นะครับทางคุณบอลจะได้จัดเตรียม ส่วนเพื่อนๆท่านใดติดธุระไปไม่ได้ไม่เป็นไรครับ เราเข้าใจครับทุกคนย่อมมีภาระกันทั้งนั้น แต่ถ้าว่างผมอยากให้ไปครับ เพราะมันเป็นงานที่ผมว่ายากนะที่จะมีงานรูปแบบนี้
]

หมายเหตุ:
            - สามารถพาคนนอกและครอบครัวไปได้นะครับ  
            - สามารถนำรถที่ไม่ใช่สามห่วงไปได้ครับ
            - การไปครั้งนี้ขอบอกไว้ก่อนนะครับไม่สะดวกสบายเท่าที่ควรนะครับ แต่ผมว่าได้ใจ
              ครับอยากให้เพื่อนๆไปเห็นกันว่าความลำบากยังมีอีกมากบนประเทศไทยแห่งนี้

อ่านหนังสือรายละเอียดเบื้องต้น
* ค่าใช้จ่ายทั้งหมดนะครับเราจะมีการลงทะเบียนกันในการไปครั้งนี้ คนละ  500 บาท(ต่อคนนะครับ)เด็กอายุต่ำกว่า 12 ปี ฟรีครับ

แจกแจงรายละเอียดกันนะครับ 500 ได้อะไรบ้าง

1.ที่พักครับ
  2.อาหารฟรีครับ 2 มื้อ  
  3.เครื่องดื่มเหล้าครับ
  4.เสื้อยึดที่ระลึก 1 ตัว

นอนเรื่องที่พัก
เราจะพักที่บ้านลุงแหลมโฮมสเตย์ซึ่งอยู่ใกล้ โรงเรียนนะครับจะมีบ้านหลังพักได้ 30 คน และยังมีบ้านแยกอีกหลายหลัง ห้องน้ำมี เครื่องปั่นไฟมี (ใครมีเต้นท์ สามารถเอาไปกางได้ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นได้บรรยายกาศดีครับ) (กรุณาเตรียมยาไปด้วยสำหรับท่านที่แพ้ต่างๆเอาไปเผื่อเพื่อนด้วยก็ได้)

บรรยากาศที่พักของจริงร่มรื่นกว่านี้นะครับ

บรรยากาศตอนกลางคืนของกลุ่มอื่นที่ไปมาครับ

บรรยากาศโดยรวมแถวๆที่พัก

กำหนดการเดินทางทั้งหมด

เราจะเริ่มออกเดินกัน  โดยเริ่มจากที่โซนปทุมธานีเลยครับ คลองหนึ่งสะพานแดง เวลา 7.00 น. ใช้เส้นทาง 345 ลากยาวไปเลย ไปบรรจบกันเส้น บางแค แล้วต่อไปเส้นสมุทรสาคร ลากยาวไปเพชรบุรี แยกไปท่าหนองหญ้าปล้องครับ  จากนั้นเราจะมีการแวะกินข้าวกันตามอัทยาศัย น่าจะประมาณเที่ยง  

จากนั้นเราจะตรงไปโรงเรียนครับจะมีสองทางครับที่จะเดินทาง
1.เดินทางเข้า รร เลยครับผ้านสนามแข่งรถเพชรบุรีเซอร์กิจ ตรงเข้าไปตรงบ้านแม่คะเมี่ย ประมาณ 20 กิโลเส้นทางสวยงามมาก จากนั้นจะเป็นลูกลังผ่านภูเขา เข้าไปอีกประมาณ 17 กิโล ใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมงครึ่ง (เหมาะท่านที่เอารถปิกอัพไป)

เส้นทางเป็นอย่างนี้ครับ

2.เส้นทางที่สองเราจะเลยแยกที่เข้าโรงเรียนเลยไปอีก 20 กิโล ไปที่อุทยานแห่งชาติแก่งกระจานไปจอดรถที่นั่น แล้วเราจะเหมาเรื่อข้ามฝ้ากเข้าไปครับ ประมาณ 20 นาทีถึงตามรูปครับ

สำหรับท่านใดเอารถกะบะไป ก็จะให้ขนของบริจาคและขับเข้าไปในพื้นที่เลยแต่ต้องแยกกันตรงทางเข้า รร ครับ  ระยะทางทั้งหมดตั้งแต่ปทุมธานีไปถึงอุทยานแห่งชาติแก่งกระจาน ประมาณ 180 กิโลครับ

จากนั้นถึงเราก็จะพักผ่อนกันตามอัทยาศัยน่าจะถึงช่วงบ่ายนะครับที่ รร เย็นๆเราจะมีการแลกเปลี่ยนพูดคุยกันและก็ดื่มกินตามประสาเพื่อนๆ (สามารถซื้อเครื่องดื่มเข้าไปเลยนะครับ)  
จากนั้นตอนเช้า วันที่ 23  ซึ่งเป็นวันปิยะมหาราชวันดีครับ เราจะทำการมอบของกันนะครับน่าจะ 9.09 น.เวลาสวย และเราจะมีเกมและกิจกรรมนิดหน่อยถ่ายรูปกันกับคณะอาจารย์และน้องๆ  จากนั้นใครจะกลับหรือไปเที่ยวอะไรค่อยว่ากันอีกทีนะครับ
จุดประทัด แหะ.. แหะ..

* สำหรับวันที่ 23 ตุลาคม 2554 หลังจากเสร็จงานมอบของทุกอย่างแล้ว ทางโฮมสเตย์มีบริการเรือพานำเที่ยวไหว้พระที่เกาะโสมไหว้พระ ประจำวันเกิด พร้อมทั้งพาไปเล่นน้ำที่แม่น้ำเพชรบุรี  อัตราค่าบริการ  เรือลำละ 1500 บาท (เรือหนึ่งลำได้ 8-10 ท่าน )

บรรยากาศนั่งเรือไปไหว้พระเกาะโสม

บรรยากาศไปเล่นน้ำที่ต้นน้ำแม่น้ำเพชรบุรี

สำหรับท่านที่ชอบตกปลา สามารถนำอุปกรณ์มาตกปลาตามสบายใจไทยแลนด์หรือเช่าเรือออกไปตกปลาได้ครับ ที่เขื่อนมีปลาขึ้นชื่อท้าทายเยอะโดยเฉพาะ ปลาชะโด (รูปภาพน้ำมาจากWWW.Siamfishingbcom ขอขอบคุณมากครับ)

ภาพทั้งหมด เขามาที่โฮมสเตย์ลุงแหลมกันครับเพื่อมาตกปลากันตกได้จากในเขื่อนเนี่ยละ

รายละเอียดที่พักติดต่อ  โทรศัพท์  คุณบอลได้ครับ เบอร์  089-6934357 บอล  หรือผม ใต้ก็ได้ 080-0422874 สำหรับเรื่องอื่นๆ

แล้วไปเจอน้องๆเขากันนะครับ

คำนับ คำนับ

จุดประทัด จุดประทัด จุดประทัด จุดประทัด จุดประทัด จุดประทัด จุดประทัด จุดประทัด จุดประทัด จุดประทัด จุดประทัด จุดประทัด จุดประทัด จุดประทัด จุดประทัด จุดประทัด จุดประทัด

มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ตุลาคม 2011 10:56:46 โดย underbrain » บันทึกการเข้า

ram_รังสิต
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2011 20:13:24 »

จัดไปน้องตามนั้น1ครอบครัวนะ........

รถเรามาย.....แรง(4A-FE)
เมียระอา PT.Z#12#
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

คนน่ารักที่คอยอยู่เคียงข้างเสมอ

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2011 07:57:32 »

ผมน้าเสก โซนปทุม 1คน
ติดตาม 2 คนครับ ae101 สีฟ้า

bever MuMu.SZ
AE Racing Club Staff

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2011 11:22:39 »

มอไซด์รายชื่อคนที่ไปครับ   มอไซด์

1.ผมใต้ โซนปทุม   1 คน ( รถ AE เก่าๆ 1 คัน)
2.ญาติผมอีกประมาณ 3-4 คน (เด็กไม่ถึง 12  1 คน) (รถแวน ISUZU )
3.พี่บีโซนศรี  1 ท่าน พร้อมญาติ อีก  2 คน   (รถ AE111)
4.พี่รามโซนปทุม 1 ท่านพร้อม ภรรยา 1 ท่าน เด็กไม่ถึง 12  คน (รถกะบะ)
5.บอลโซนปทุม  1 ท่านพร้อมแฟน 1 ท่าน (รถ AE)
แหะ.. แหะ.. ตรบมือ สุดยอด

มอไซด์ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ มอไซด์

3.พี่บีโซนศรี  1 ท่าน พร้อมญาติ อีก  2 คน   (รถ AE111) น่าจะเป็นรถกระบะ D-max คุณแม่อ่ะครับ  สุดยอด

Yoshikuni BaNK PT.Z

ก้อแค่ 5E BO ... ฟิ้ว ฟิ้วววว !!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 15:23:41 »

แอบดู

บอยแมลงสาบ \../
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยากซิ่ง..ต้องจิ้มเอง

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 17:06:22 »

รายละเอียดโอเคในตัวอักษรครับน้าใต้ขอให้เพิ่มรูปประกอบนิดนึงครับ

เพิ่มแล้วแจ้งด้วยผมจะนำไปไปโปร์โมทย์ในหน้าฟรีสะไตล์และโซนต่างๆให้ครับ

ขอบคุณครับ สู้ๆ รายละเอียดเพิ่มเติมไว้คุยเสาร์นี้ครับผม

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 19:54:17 »

รายละเอียดโอเคในตัวอักษรครับน้าใต้ขอให้เพิ่มรูปประกอบนิดนึงครับ

เพิ่มแล้วแจ้งด้วยผมจะนำไปไปโปร์โมทย์ในหน้าฟรีสะไตล์และโซนต่างๆให้ครับ

ขอบคุณครับ สู้ๆ รายละเอียดเพิ่มเติมไว้คุยเสาร์นี้ครับผม

รับทราบพี่  มีอะไรสั่งมาได้เลยพี่พร้อมปฎิบัติตามลูกพี่

ram_รังสิต

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 22:08:26 »

หายทันนะน้อง...........

« ตอบ #8 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 20:55:36 »

สุดยอดเสร็จแล้วพี่บอย พี่ราม ครับ  ช่วยตรวจทานด้วยครับถ้าใช้ได้จัดไปพี่ รบกวนเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านช่วยแจ้งด้วยครับว่าไปได้ไปไม่ได้เข้าใจทุกเหตุผมครับ ขอเน้นว่าเข้าใจนะครับเราเพื่อนกันครับ แหะ.. แหะ.. คำนับ สุดยอด   

แหะ.. แหะ..  ตรบมือ รบกวนเพื่อนท่านใดที่จะบริจาคอะไรบอกมาเลยจะเริ่มเก็บของที่จะบริจาคแล้วครับ  สงสารเพื่อนที่เขาไม่ได้หยุดกันเลย รบกวนนะครับ 5555  คำนับ คำนับ

เหวอแล้วสมาชิกโซนที่หายไปเลยจากระบบ ไม่ช่วยน้องเหรอครับ 20 บาท ประกาศ   ก็ได้ครับแค่นี้ก็ได้บุญแล้วครับ ในที่นี้รวมถึงน้องใหม่ที่แนะนำตัวมาในกระทู้ด้วยครับถ้าคุณอยากเป็นส่วนหนึ่งในโซนปทุมธานี ผมว่าถึงเวลาแล้วครับแสดงตัวครับ  

รายละเอียดเพิ่มเติมหรือข้อสงสัย สอบถามผมได้ 24ชั่วโมง ถ้าไหว อิอิอิ

เมียระอา PT.Z#12#
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

คนน่ารักที่คอยอยู่เคียงข้างเสมอ

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2011 08:17:02 »

หายทันแน่ครับ งานโซนพลาดไม่ได้ครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2011 16:28:18 »

โอเคครับน้าใต้ ขอบคุณมากๆครับ

ram_รังสิต

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2011 21:11:53 »

หายทันแน่ครับ งานโซนพลาดไม่ได้ครับ
ใช่งานโซน.....ปทุมพลาดไม่ได้นะเสก

tatee_ae

« ตอบ #12 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2011 10:30:21 »

ถ้าไม่ติดอะไร..ผมไปแน่ครับ..ผู้ใหญ่ 2 เด็กไม่ถึง 12 2ครับ
แต่ตอนนี้มีอะไรให้ผมช่วยบอกนะครับ..ส่วนของบริจาคผมนำไปน้างานครับ..ขอบคุณครับ

« ตอบ #13 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2011 15:16:09 »

ถ้าไม่ติดอะไร..ผมไปแน่ครับ..ผู้ใหญ่ 2 เด็กไม่ถึง 12 2ครับ
แต่ตอนนี้มีอะไรให้ผมช่วยบอกนะครับ..ส่วนของบริจาคผมนำไปน้างานครับ..ขอบคุณครับ

โอเคครับพี่  จัดไปอย่าให้เสีย

ram_รังสิต

« ตอบ #14 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 00:16:28 »

ขอบคุณครับน้า....แล้วเจอกันวันที่22นะครับ

« ตอบ #15 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 09:49:57 »

55555 เอาจริงดิน้า

tatee_ae

« ตอบ #16 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 14:20:37 »

[/quote

tatee_ae

« ตอบ #17 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 14:24:21 »

จิงคับ..ถ้าไม่ติดอะใรไปจิงๆคับ..เห็นบรรยากาศแล้วชอบครับ

[/quote]

[/quote]

ram_รังสิต

« ตอบ #18 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 21:14:21 »

จิงคับ..ถ้าไม่ติดอะใรไปจิงๆคับ..เห็นบรรยากาศแล้วชอบครับ

[/quote]
[/quote]มาให้ได้นะน้า............

« ตอบ #19 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2011 09:28:18 »

อัพ

หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์