AE. Racing Club
07 ตุลาคม 2024 02:28:31 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อันตรายจากรถท่อไอเสียรั่ว  (อ่าน 2441 ครั้ง)
แอลกอฮอล์40ดีกรี
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« เมื่อ: 06 ตุลาคม 2011 13:35:44 »

ซื้อae92 มาใช้ 8 เดือนแล้วเพิ่งจะรู้วันนี้เองท่อรั่ว นิดๆ มีกลิ่นไอเสียอ่อนๆเข้ามาในรถตลอด คิดว่ารถร่วมทาง ตอนรถติดจะได้กลิ่น อาการขับรถเข้ากรุงเทพหรือที่รถติดบ่อยๆ จะมีอาการ เวียนหัว เมารถ ปรกติเป็นคนเมารถยาก หรือไม่มีเลย ง่วงนอน กลับมาถึงบ้านเพลีย เกิดจากควันไอเสียรถเราเอง อันตรายมากๆ ร้อนๆๆ เป็นหวัด

ซ่อมแอร์รถยนต์ครับ ปรึกษาได้ครับไม่ฟันไม่กัดครับใจดี0852622362
Rung_Chang
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2011 13:45:46 »

รีบทำการซ่อมบำรุงด่วน เวียนหัว

-www.doraemon-Project.com-
"ใจยังรัก AE และคิดถึงน้องม่อน"
"แบ่งปันให้มากที่สุด"
Oat..20valve&G5
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

The Arsenal ...

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2011 18:06:05 »

ดูตรงช่องปรับอากาศภายนอก-ในด้วยครับกลิ่นชอบเข้ามาทางนี้โฟมมันเปื่อยหมดแล้ว

chaiyasita
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2011 19:08:55 »

ในควันรถมี

1. CO คาร์บอนมอนอกไซด์
2. CO2 คาร์บอนไดออกไซด์
3. สารประกอบไฮโดรคาร์บอน
4. ก๊าซ NOx
5. HO2 หรือน้ำ

ทั้ง4 ตัวเป็นสารประกอบหลักๆ หากเผาไหม้ไม่สมบูรณ์ ส่วน น้ำ กับ CO2 จะเกิดขึ้นเมื่อเผาไหม้สมบูรณ์ในอุดมคติ

CO ไม่มีกลิ่นไม่มีสี สามารถละลายเข้ากระแสเลือดถูก เฮโมโกรบินในเม็ดเลือดแดงจับได้อย่างรวดเร็ว (กว่าออกซิเจน หลายเท่า) แน่นอน ตัวนี้แหละครับ ที่ทำให้เรามึน เวียน หมดสติ ทำให้ขาดออกซิเจน หากมีปริมาณออกซิเจนที่เราหายใจเข้าไปต่ำกว่า 18.5% เราจะเริ่มมึนๆ ไปทีละน้อย หากต่ำกว่า 6% กลับบ้านเก่าครับ แต่ก่อนหน้านั้น อาจทำให้เรามึนและเกิดอุบ้ติเหตุก่อน อาการจะเกิดทีละน้อยนะครับ ไม่ค่อยรู้ตัว

ส่วนตัวอื่นๆ มีอันตรายบ้าง แต่ไม่ขอเอ่ยถึงนะครับ

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
natti_ae92_LN.Z
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2011 19:14:22 »

ท่อรั่ว แถม 92 ไม่มีแคตด้วย

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"
แอลกอฮอล์40ดีกรี
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2011 00:35:38 »

ในควันรถมี

1. CO คาร์บอนมอนอกไซด์
2. CO2 คาร์บอนไดออกไซด์
3. สารประกอบไฮโดรคาร์บอน
4. ก๊าซ NOx
5. HO2 หรือน้ำ

ทั้ง4 ตัวเป็นสารประกอบหลักๆ หากเผาไหม้ไม่สมบูรณ์ ส่วน น้ำ กับ CO2 จะเกิดขึ้นเมื่อเผาไหม้สมบูรณ์ในอุดมคติ

CO ไม่มีกลิ่นไม่มีสี สามารถละลายเข้ากระแสเลือดถูก เฮโมโกรบินในเม็ดเลือดแดงจับได้อย่างรวดเร็ว (กว่าออกซิเจน หลายเท่า) แน่นอน ตัวนี้แหละครับ ที่ทำให้เรามึน เวียน หมดสติ ทำให้ขาดออกซิเจน หากมีปริมาณออกซิเจนที่เราหายใจเข้าไปต่ำกว่า 18.5% เราจะเริ่มมึนๆ ไปทีละน้อย หากต่ำกว่า 6% กลับบ้านเก่าครับ แต่ก่อนหน้านั้น อาจทำให้เรามึนและเกิดอุบ้ติเหตุก่อน อาการจะเกิดทีละน้อยนะครับ ไม่ค่อยรู้ตัว

ส่วนตัวอื่นๆ มีอันตรายบ้าง แต่ไม่ขอเอ่ยถึงนะครับ

ขอบคุณคับที่ให้ข้อมูล ทุกๆท่านด้วยนะคับ

ซ่อมแอร์รถยนต์ครับ ปรึกษาได้ครับไม่ฟันไม่กัดครับใจดี0852622362
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์