AE. Racing Club
07 ตุลาคม 2024 03:33:02 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม เรื่อง ท่อ ครับ  (อ่าน 1633 ครั้ง)
GeorgeDevil<NC.Z>
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 22:10:25 »

พอดีไปเปลี่ยนปลายท่อมา รถผม 4E-FE เกียร์ธรรมดา เปลี่ยน ปลายเป็นไส้ตรงมีเกรียว  ผลทีเกิดคือเสียงค่อนข้างจะดัง ผมอยากได้ให้มัน Soft ลงหน่อย ช่างเค้าแนะนำให้ ใส่พักกลางไส้เยื้องไป จะนิ่มขึ้น  งง งง

ที่อยากรู้ก็คือ ถ้าทำอย่างที่ช่างบอก  คือ พักกลางไส้เยื้อง พักปลายเป็นไส้ตรงตีเกรียว เสียงจะนิ่มขึ้นไหมครับ แล้วมีผลให้ อั้นรึป่าว เพราะพักกลางเป็นไส้เยื้อง  งง งง เวียนหัว เวียนหัว

รบกวน น้า แชร์ ให้กับผมหน่อย ครับ  คำนับ คำนับ

นายคือ ความทรงจำ ที่ดี ตลอดไป หนุ่มน้อย
( . )jab-ben( . )
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 22:15:29 »

อาจจะเงียบลงไม่มากคับ แล้วก้อคงไม่อั้นด้วย ท่อไทยเสียงจะดังแบบนี้แหละคับ ผมเคยใส่ปลายไส้ตรงนิตโตะ เพื่อนบอกเวลาซัดเสียงหยั่งกะ10ล้อ

jo/jo

---- 1300 cc จ้า ----

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 22:24:44 »

ก่อนใส่ไม่ได้ลองเสียงก่อนหรือครับ

เปลี่ยนพักปลายใหม่ดีกว่าครับ

คำนับ - ทรงพระเจริญ -  คำนับ

http://www.4efteclub.com/www/index.php

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 22:39:07 »

ก่อนใส่ไม่ได้ลองเสียงก่อนหรือครับ

เปลี่ยนพักปลายใหม่ดีกว่าครับ
เหนด้วยคับ ถ้าจะใส่ปลายไทย เอาไส้เยื้องดีกว่าคับ

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 22:44:00 »

อาจจะเงียบลงไม่มากคับ แล้วก้อคงไม่อั้นด้วย ท่อไทยเสียงจะดังแบบนี้แหละคับ ผมเคยใส่ปลายไส้ตรงนิตโตะ เพื่อนบอกเวลาซัดเสียงหยั่งกะ10ล้อ
ช่วยไม่ได้เลยหรอ ครับ ถ้าใส่พักกลางไส้เยื้องเข้าไปแทนอันเก่า

นายคือ ความทรงจำ ที่ดี ตลอดไป หนุ่มน้อย
อากังฟู
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

สุขใดไหนจะเท่า เอามือล้วงเป๋าแล้วเจอตังค์

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2011 09:34:11 »

ผมจะเปลี่ยน ไส้เยื้อง วันนี้ ล่ะ ผลเป้นไงจะแจ้งให้ ทราบคับ

ทุกอย่างดังหมด ยกเว้น แตร กับเครื่องเสียง เต้น

รู้อะไรไม่สู้ รู้..ไปหมด
Big_PraYooN~
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

4A-FE MT เดิมๆ กังๆ

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2011 19:28:26 »

ผมจะเปลี่ยน ไส้เยื้อง วันนี้ ล่ะ ผลเป้นไงจะแจ้งให้ ทราบคับ

ทุกอย่างดังหมด ยกเว้น แตร กับเครื่องเสียง เต้น
เป็นยังไงมั่งครับน้า

*เด็กหัดถ่าย
PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2011 20:10:05 »

ใส่พักกลางน่าจะเงียบขึ้นนะ

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
ae blacknut2

เอ๋ 081-9141129,086-628-1129

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2011 21:14:24 »

พักปลาย tanabe เสียงนุ่มติดใจแต่ก่อนเคยใสู่่เดี๋ยวนี้ไม่เจอของมาเลยครับ

ae blacknut2 + ae racingclub + doraemon project + 4efteclub + shimasu
เสริมยนต์บริการ(หม้อน้ำ+รถทัวน์) จรัญฯ13 02-8652417
เจี๊ยบเซอร์วิส 086-0482418

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2011 21:33:31 »

พักปลาย tanabe เสียงนุ่มติดใจแต่ก่อนเคยใสู่่เดี๋ยวนี้ไม่เจอของมาเลยครับ
นี่คืออีกวิธีคับ ใส่ท่อนอกคับ แต่มันแพงอะ หุหุ

« ตอบ #10 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2011 01:09:56 »

ได้เรื่อง อย่างไง ครับน้า

tae-4agze

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2011 02:53:27 »

ขอผมกลางไส้ตรง ปายไส้เยื้องงับ

เงียบมากไม่ค่อยเข้ามาในห้องดดยสาร แต่ข้างนอก ก็ดังพอได้อะคับ

โดยส่วนตัวผมว่า ถ้าไม่ชอบดังแบบบ้าระห่ำ ก็ปลายใส้เยื้อง ก็พอคับ

ของผมใส่ FGK ไส้เยื้อง 2.2 อะคับ

ถามร้านท่อเขาบอกว่าพักกลางไส้ตรง ดีกว่า สำหรับ เกียร์กะปุก เยื้องเหมาะกับออโต้ัคับ

รองดูFGK เยื้องในเว้บนี้มีเยอะคับ ราคาก็ 2พันกว่าๆ ขายไส้ตรง ไปแล้วเพิ่มอีกนิดหน่อยคับ เชื่อผม ยังไงปลายไส้ตรง มันดังอยู่แล้ว

talentman
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #12 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2011 03:35:42 »

รถผมตอนแรกใส่พักกลางใส้ตรง พักปลายเยื้อง เสียงดังขับทางไกลเครียดมาก
เลยไปจัดพักกลางใส้เยื้อง ใส่อีกอันกลายเป็น พักกลางใส้ตรง พักกลางใส้เยื้อง พักปลายใส้เยื้อง
เสียงทุ้มนุ่มขึ้นเยอะ ขับทางไกลสบายไม่คันหู
natti_ae92_LN.Z

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #13 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2011 09:46:35 »

พักกลางผุ ยังไม่ได้ใส่ ปลายทรงไฮเปอร์ ไส้ยื้อง แสบแก้วหูเลย ละ = =

เอาไว้ปลุกคนแถวบ้าน เวลา กลับมาจากที่เที่ยวดึก ๆ

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"
อากังฟู
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

สุขใดไหนจะเท่า เอามือล้วงเป๋าแล้วเจอตังค์

« ตอบ #14 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2011 11:00:15 »

ได้เรื่อง อย่างไง ครับน้า
อีก 2 วัน ใส่ครับ
ติดทำงาน เลยยังไม่ได้ไปทำเลย  ได้ผล ยังไง จะแจ้งครับ

โดนปลายอย่างเดียว 4000 หมดตรูดเลย เหอๆๆ

รู้อะไรไม่สู้ รู้..ไปหมด
Toy@2529
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #15 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2011 09:58:09 »

ซูม ซูม ซูม ซูม ซูม ซูม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์