AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 05:38:36 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออณุญาติประกาศเปิดร้าน รถทามิย่า (รถราง)  (อ่าน 20708 ครั้ง)
tookkatic
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2011 18:18:54 »

ผมดีใจมากคับ ที่พี่ๆก็ตอบรับ มากมายแบบนี้ ผมก็แค่อยากให้มีคนมาเล่นกันเยอะ ราคาไม่แพงคับ คันนึงก็ตก 500-600 รวมมอเตอร์ ดำแดงแล้ว
bever MuMu.SZ
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #41 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2011 18:20:49 »

ผมดีใจมากคับ ที่พี่ๆก็ตอบรับ มากมายแบบนี้ ผมก็แค่อยากให้มีคนมาเล่นกันเยอะ ราคาไม่แพงคับ คันนึงก็ตก 500-600 รวมมอเตอร์ ดำแดงแล้ว

ชอบมากๆๆๆๆครับ  คำนับ คิ้วผมมีรอยแผลเป็นก็นี่แหละครับ หลบไม่ทัน รถตัวเองด้วย ลูกรักบินมาเลย งอแง

bever MuMu.SZ

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #42 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2011 18:22:44 »

ไปค้นๆๆๆใาตั้งแต่เมื่อเช้า เจออยู่แค่นี้ครับ รถไม่เคยเหลือ บินชนกำแพงพังทุกคัน  ยกธงขาว

เหลือแค่นี้จริงๆๆ ได้โปรด..
แถวล่างมอเตอร์พี่ 2เส้นป่ะคับ อิอิ

ใช่ครับ ถึงต้องบัดกรีไว้ ไม่งั้นทองแดงกระจายแน่ๆๆๆๆ อิอิ

( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #43 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2011 20:19:58 »

สมัยนั้นความเร็วไม่เท่าไหร่คับ แค่วิ่งโดยไม่บินผมก้อถือว่าเก่งแล้วคับ

tookkatic
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2011 21:10:05 »

ช่วงนี้ก็นั่งเซทรถตัวเองกะเพื่อนๆ กะว่ามีคนนอกมาเล่นด้วยก็จะหาตัวจับเวลามาติดหน่อย ฮ่าๆ
Rock_TZ058@AE.110
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #45 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2011 21:15:47 »

จัดเตรียมของ เด๋วจะไป เลาะ รางซะหน่อยอิอิ

มีปากก็พูดไป น้ำลายไม่ได้ซื้อ
nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #46 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2011 21:19:18 »

ที่จอดรถต้องจอดข้างทางอ่ะสิ

จัดไปมีตติ้งเลย อิอิ

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
tookkatic
*

« ตอบ #47 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2011 21:57:10 »

ผมเห็นรถพี่ทุกวัน รอดูวันไหนจะแซดดดด!! 55+

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #48 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2011 22:18:57 »

ผมเห็นรถพี่ทุกวัน รอดูวันไหนจะแซดดดด!! 55+

หุหุ ถนนมันไม่มี ซอยก็ทำอยู่นั่นล่ะ เมื่อไหร่จะเสร็จก็ไม่รู้  เอ๋อ

ตอนนี้ยิ่งแซดไม่ได้เลย กำลัง RUN IN อยู่ครับ  ซุบซิบ

ไปแซดในรางทามิย่าแล้วกัน อิอิ

ว่าแต่เล่นรถตัวไหนอยู่ครับ  ซุบซิบ

Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #49 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011 02:10:51 »

ของเล่นสมัยเด็กๆ พันมอเตอร์ สูตรนู้น สูตรนี้ มอเตอร์ดำ-แดง มอเตอร์เนปจูน

แม่เหล็กโซดา 555+ โอย นึกถึงสมัยนั้น และต่อมาก็เล่นรถตราเพชร Aurdey อ่ะคริๆ ^ ^
BirdZ_ZestUp

SR20DET!!

« ตอบ #50 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011 04:08:23 »

นึกถึงสมัยเด็กๆเลย ตอนนี้ทิ้งไปหมดแล้วทั้งรถทั้งราง

TOCOBU
tookkatic
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011 06:39:11 »

หุหุ ถนนมันไม่มี ซอยก็ทำอยู่นั่นล่ะ เมื่อไหร่จะเสร็จก็ไม่รู้  เอ๋อ

ตอนนี้ยิ่งแซดไม่ได้เลย กำลัง RUN IN อยู่ครับ  ซุบซิบ

ว่าแต่เล่นรถตัวไหนอยู่ครับ  ซุบซิบ
ผมขับนิววีอสสยุคับ พี่ แต่รถในซอยพี่นี้ รถพี่หมดเลยป่าวคับ นอกจาก ae กะ jazz

« ตอบ #52 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011 10:06:18 »

ผมขับนิววีอสสยุคับ พี่ แต่รถในซอยพี่นี้ รถพี่หมดเลยป่าวคับ นอกจาก ae กะ jazz

หุหุ รู้ได้ไงหว่า พี่สาว jazz ชมพูมุก ผมชอบเอามาขับ อิอิ

พี่ชาย civic coupe สีเหลือง

นิววีออส แต่งป่าวครับ สีอะไรจะได้ทักทาย

tookkatic
*

« ตอบ #53 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011 10:12:56 »

หุหุ ถนนมันไม่มี ซอยก็ทำอยู่นั่นล่ะ เมื่อไหร่จะเสร็จก็ไม่รู้  เอ๋อ

ตอนนี้ยิ่งแซดไม่ได้เลย กำลัง RUN IN อยู่ครับ  ซุบซิบ

ว่าแต่เล่นรถตัวไหนอยู่ครับ  ซุบซิบ

หุหุ รู้ได้ไงหว่า พี่สาว jazz ชมพูมุก ผมชอบเอามาขับ อิอิ

พี่ชาย civic coupe สีเหลือง

นิววีออส แต่งป่าวครับ สีอะไรจะได้ทักทาย
ก็แต่งนิดหน่อยคับ สีเทาเข้ม ไม่ค่อยได้ใช้อะคับ ส่วนมากขับรถตู้ติดก๊าซมากกว่า ผมยุในซอยหลังโรงเรียนผึ้งน้อยอ่ะคับ
    โห รถที่บ้านหมดเลยหรอ ว่าแล้ว ฮ่าๆๆ
Hunter_JIK.CZ48

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #54 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011 11:13:50 »

ผมเล่นแต่ดำแดงตอนนั้น ไส้สีแดงจะแรงกว่าไส้สีเขียวด้วย5555

Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #55 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011 14:21:02 »

นึกถึงสมัยเด็กๆเลยอ่ะ ผมชอบไปเล่นที่ห้างบางลำพูเก่า สาขาบางโพค้าบบ (ตอนนี้ห้างบางลำพู บางโพ กลายเป็น คาฟู ไปแล้วนะค้าบบ) รางใหญ่มากๆๆคนก็เยอะ แต่ช่วงหลังๆโยกย้ายไปเล่นที่เดอะมอลล์งามวงศ์วานอ่ะค้าบบ จำได้ สมัยนั้น เดินถือกล่องใส่รถ+อุปกรณ์+เครื่องมือ+สเปร์ขวดสีน้ำเงินกันเลยอ่ะ 555 แต่ก็เซ็งอ่ะคับ ไม่ได้เก็บไว้เลย ให้หลานๆไปหมดอ่ะ ถ้ามีโอกาส จะกลับมาเล่นใหม่ให้ได้ค้าบบ ปล.ผมมีอาจารณ์พันมอเตอร์โมให้อ่ะค้าบบ ชื่อพี่หมู รถเข็น ไม่รู้มีใครเคยได้ยินชื่อมั่งป่ะ 555

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #56 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011 15:32:17 »

ผมพันมอเตอร์ไปขายได้ไหมครับ เมื่อก่อนแข่งทางตรง 50 เมตรอยู่ที่ร้าน SODA ตรงราชปรารถ เมื่อก่อนเป็นศุนย์รวมรถทามิยาเลย เมื่อก่อนผมขายตัวละ 60 บาทอยู่เดอะมอลล์งาม ชั้น 6 ไม่รู้เคยเจอใครมาซื้อป่าว แล้วก็ขายที่ร้านตาไก่ตรงซอยวัดบัวขวัญนี่แหละ มีร้านรถทามิย่าอยู่ แต่นานมากแล้วจำไม่ได้แล้วว่าอยู่ตรงไหน รู้แต่อยู่ตรงหัวโค้งพอดี

มีหลายสูตรตั้งแต่เบอร์ 22-23 พันก้นหอย 15 รอบ ต้่องใช้ปากกาจับ ไม่งั้นหนังน้ิ้วก้อยขาด ไปยันเบอร์ 26 12 รอบ เบอร์ 28 20 รอบ ทดลองมาหมดแล้ว บางสูตรแรงเกินใช้แข่งไมไ่ด้เพราะขึ้นสพานแล้วบินละลิ่ว ต้องถ่วงตัวรถช่วย

รถผมใช้กระบะต่อตรูด เพื่อให้ขึ้นสะพานไม่บินครับ ได้แชมป์ร้านตรงเสนานิคม1 (ตอนนี้อยู่แถวๆร้านเล็กกุ้งเผา มาเกิน 10 รอบ ใครได้แชมป์จะต้องจอดโชว์ที่ร้าน ถึงวันพฤหัสแล้วมาเอารถคืนเพื่อทำมาแข่งต่อวันอาทิตย์ครับ แชมป์ไ้ด้ 500 บาท) จนที่ร้านเขาบอกให้เลิกแข่ง คงรำคาญ ฮากลิ้ง

เดี๋ยวนี้ไม่รู้อุปกรณ์แต่งรถไปถึงไหนแล้ว แต่เมื่อก่อนถ้าจะหาของเทพ ต้องไปร้าน SODA ครับ จะมีของแต่งแปลกๆที่ไม่เคยเห็น และใช้งานได้ดีเยอะมากๆ เมื่อก่อนผมมีเก็บไว้ทั้งขับหน้า ทำรถเปล (ใช้รุ่นอะไร burn จำไม่ได้ละ) ขับหลัง ทำรถปีก กระบะทำรถต่อตรูดไว้่แข่งแต่ละแบบ สนุกสุดๆ ได้เงินใช้เพราะพันมอเตอร์ขายนี่แหละครับ เดี่ยวลองไปหาอุปกรณ์ดูก่อน แต่มีช่วงนึงกรอบ ขายกินไปแล้ว เหลือไว้ 2 คันมั่ง

เหอๆๆ เหอๆๆ ถ้่าว่างๆหารถเจอ จะไปร่วมสนุกด้วยครับ ถ่านก็ไม่มี ที่ชาร์จไม่มี ไม่เหลืออะไรเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ตุลาคม 2011 15:35:50 โดย PANDA RACING » บันทึกการเข้า

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
Nut_Flush .CZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อู่แอมเซอร์วิส สนามบินน้ำ เครื่อง ช่วงล่าง ไฟ แก๊ส 0851480981

« ตอบ #57 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011 16:44:50 »

มีแต่ราง หรือว่า ขายของทามิย่าด้วยครับ จะได้แวะไป ^^

tookkatic
*

« ตอบ #58 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011 22:20:13 »

มีแต่ราง หรือว่า ขายของทามิย่าด้วยครับ จะได้แวะไป ^^
ขายของด้วยคับ
tookkatic
*

« ตอบ #59 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011 22:23:26 »

ผมพันมอเตอร์ไปขายได้ไหมครับ เมื่อก่อนแข่งทางตรง 50 เมตรอยู่ที่ร้าน SODA ตรงราชปรารถ เมื่อก่อนเป็นศุนย์รวมรถทามิยาเลย เมื่อก่อนผมขายตัวละ 60 บาทอยู่เดอะมอลล์งาม ชั้น 6 ไม่รู้เคยเจอใครมาซื้อป่าว แล้วก็ขายที่ร้านตาไก่ตรงซอยวัดบัวขวัญนี่แหละ มีร้านรถทามิย่าอยู่ แต่นานมากแล้วจำไม่ได้แล้วว่าอยู่ตรงไหน รู้แต่อยู่ตรงหัวโค้งพอดี

มีหลายสูตรตั้งแต่เบอร์ 22-23 พันก้นหอย 15 รอบ ต้่องใช้ปากกาจับ ไม่งั้นหนังน้ิ้วก้อยขาด ไปยันเบอร์ 26 12 รอบ เบอร์ 28 20 รอบ ทดลองมาหมดแล้ว บางสูตรแรงเกินใช้แข่งไมไ่ด้เพราะขึ้นสพานแล้วบินละลิ่ว ต้องถ่วงตัวรถช่วย

รถผมใช้กระบะต่อตรูด เพื่อให้ขึ้นสะพานไม่บินครับ ได้แชมป์ร้านตรงเสนานิคม1 (ตอนนี้อยู่แถวๆร้านเล็กกุ้งเผา มาเกิน 10 รอบ ใครได้แชมป์จะต้องจอดโชว์ที่ร้าน ถึงวันพฤหัสแล้วมาเอารถคืนเพื่อทำมาแข่งต่อวันอาทิตย์ครับ แชมป์ไ้ด้ 500 บาท) จนที่ร้านเขาบอกให้เลิกแข่ง คงรำคาญ ฮากลิ้ง

เดี๋ยวนี้ไม่รู้อุปกรณ์แต่งรถไปถึงไหนแล้ว แต่เมื่อก่อนถ้าจะหาของเทพ ต้องไปร้าน SODA ครับ จะมีของแต่งแปลกๆที่ไม่เคยเห็น และใช้งานได้ดีเยอะมากๆ เมื่อก่อนผมมีเก็บไว้ทั้งขับหน้า ทำรถเปล (ใช้รุ่นอะไร burn จำไม่ได้ละ) ขับหลัง ทำรถปีก กระบะทำรถต่อตรูดไว้่แข่งแต่ละแบบ สนุกสุดๆ ได้เงินใช้เพราะพันมอเตอร์ขายนี่แหละครับ เดี่ยวลองไปหาอุปกรณ์ดูก่อน แต่มีช่วงนึงกรอบ ขายกินไปแล้ว เหลือไว้ 2 คันมั่ง

เหอๆๆ เหอๆๆ ถ้่าว่างๆหารถเจอ จะไปร่วมสนุกด้วยครับ ถ่านก็ไม่มี ที่ชาร์จไม่มี ไม่เหลืออะไรเลย
แวะมาเลยพี่ 55+ เจออาจารย์ละ อิอิ
หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์